Kỹ thuật Khắc phục tiếng hú exciter 150

Thảo luận trong 'Công nghệ mới' bắt đầu bởi NguyenKy94, 26/1/18.

1. NguyenKy94

NguyenKy94 Tập Lái

Chào các bác.
    Tình hình là con vk của em nó hú ghê quá. Đi chậm số thấp mà nó hú to kinh khủng quá. Có lẽ vấn đề này được đưa ra nghiên cứu nhiều rồi, em mong mọi người giúp đỡ giúp em để vk em nó bớt kêu lại. Nhiều bác nói nó là vấn đề theo từng năm tháng của exciter. Nhưng vẫn hi vọng có cách khắc phục nó. Tại vì nhà em có hai con exciter 150. Một con mua lại để đi làm chạy kiểu gì phá ra sao nó vẫn êm mặc dù đi nhớt có 100k. Trong khi con vk e tâm huyết đi nhớt motul 300v rồi vệ sinh các kiểu, nhông sên mới, lồi thì mới làm lại nhưng vẫn không hết. Cả hai em đều chạy đc 35k km rồi. Mong mọi người chỉ giúp em để có cái xe tết ra đường còn nhìn mọi người. Chân thành cảm ơn các bác.

2. fightstinger

fightstinger Bằng A1

Muốn hết hú thì chỉ có thay bánh răng côn thôi.
    Còn muốn đỡ hơn thì thay nhớt có độ nhớt lớn hơn khuyến cáo của nhà sx.

NguyenKy94 thích nội dung này.
  3. NguyenKy94

NguyenKy94 Tập Lái

Tks bác. Thay bánh răng côn giá cả như thế nào z bác. Mong bác chỉ giúp e

4. fightstinger

fightstinger Bằng A1

Theo mình bạn nên thay dầu trước xem như thế nào. Vì thay bánh răng cũng hơi hên xụi, phải hú lớn hơn so với lúc mới rất nhiều thì hãy thay chứ còn hú nhỏ thì kệ nó đi. Giá bánh răng thì mình ko biết chính xác nhưng chỉ tầm vài trăm . Nên vào cửa hàng của hãng mà làm, giá đảm bảo hơn mà cũng yên tâm hơn.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...