Kĩ thuật tháo keo dán xe lâu năm!!!!Mới phát hiện hahaha

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi Reviet, 24/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Reviet

Reviet Tập Lái

Nước nóng nước nóng
    Tình hình là con xe dán keo đã được hơn 1 năm:-B
    Lớp keo xỉn màu vàng khè nhìn phát ói ra;))
    Loay hoay lột mãi keo ko thấy bong mà móng tay muốn bong ra ngoài:(:)((
    Nhiều bạn chắc cũng đã từng khốn đốn với tình trạng này[-(
    Hôm nay xin giới thiệu với các bạn chất xúc tác khiến việc lột keo dễ dàng hơn>:)>:)!!!!!
    Lấy nước nóng tưới lên phần keo bạn muốn lột,lột chỗ nào tưới chỗ đó,lột đến đâu tưới đến đó
    Bảo đảm lột ra nhẹ tựa lông hồng
    Còn bạn nào thích đem ra ngoài tiệm lột thì cứ việc,keo để lâu ngày ăn vào lớp sơn lột ra rồi còn phải dùng xăng hoặc cana để đánh......chả mấy chốc mà cái dàn áo ra đi nhá
    Bác nào nói là mất thời gian đun nước sôi thì nên suy nghĩ trước khi phát ngôn
    Không lẽ đến giờ này nhà chưa có máy nước nóng lạnh sao??Lấy nước nóng từ đó cũng đc vậy
    Các bác dùng nước nóng ấm thì ko ảnh hưởng gì đến sơn chỉ lấy máy sấy lột ra mới ảnh hưởng nhiều thôi vì độ nóng ko đồng đều như khi bác dội nước lên và bác nào ra ngoài hàng thì còn nói làm gì tự mình lột ở nhà cơ.
    Các bác nhiều bác vẫn chưa làm thử nên chưa thấy hiệu quả khác nhau như thế nào chắc phải làm cái clip test cho anh em coi quá!!!
    Dùng máy sấy tóc vẫn phải dùng lực để kéo và đảm bảo ko thể nào hết được keo cặn đóng lâu ngày,
    Dùng nước nóng (bạn dùng nước của máy nước nóng cũng được) độ keo bong ra rất ổn toàn bộ keo cặn sẽ theo lớp keo đi hết hoàn toàn và đặc biệt là ko phải dùng 1 tí lực nào để lột ra!!
    Cái này e nghĩ ra trong 1 lần chơi ngu là lấy sơn bóng xịt vô xe xong sau đó đi dán keo,sơn chưa khô mà dán nó dính cứng như đá lột muốn tróc móng luôn vô làm mì gói ăn rồi nghĩ nghĩ sao ko thử đổ nước nóng lên xem sao,hiệu quả đến chính e cũng ko ngờ!!

#1 Reviet, 24/6/10
    Sửa lần cuối: 18/7/10
    Tam Ai thích nội dung này.
  2. savagetiger

savagetiger Bằng A1

bác thử lấy cái máy sấy tóc xem, có khi còn nhàn hơn

3. Ghins

Ghins Tập Lái

Kinh nghiệm hay đó!!^^

4. MrBurin

MrBurin Bằng A1

:)) hoan nghênh tinh thần sáng tạo của bác, phải cái hơi vẽ việc ra làm ;)), để lột cả xe chắc bác phải đun 1 ấm nước -->tốn thời gian + điện/ga + nước, chưa kể rủi ro tai nạn nghề nghiệp là bỏng ;)). Dễ hơn sao k bắt chước bọn ngòai hàng ấy, lấy cái máy sấy, vừa sấy vừa lột có phải nhàn hơn k? ;))

5. awesome

awesome Bằng A2

mới vừa lột tem zin xong :| (tức thì) lấy hộp quẹt quẹt phỏng cả tay :s .....vote

6. xpress0905

xpress0905 Bằng A4

giống như đem mấy con gà trụng nước sôi rồi vặt lông wá ;))

7. big_bear

big_bear Bằng A4

làm vậy còn dích keo hok.hay là tróc ra luôn

8. i_speed_fashion

i_speed_fashion Bằng A2

muôn thuở,lột rùi lại dán, dán rùi lại lột, sao ko phơi nắng á, ko phỏng tay mà cũng chẳng tốn điện!

tiến bt thích nội dung này.
  9. LongXuyenBoy

LongXuyenBoy Bằng A2

nhưng mà tốn thời gian ;))

10. kute0

kute0 Bằng A2

Phơi nắng nên keo nó mới chết đó ;))

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...