Làm sao để xử lý keo sau khi lột decal

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi banghoi, 6/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. banghoi

banghoi Tập Lái

Tôi vừa lột decal jin của EX sau khi lột thì bị dính lớp keo, bạn nào biết cách chùi lớp keo đó đi mà không ảnh hưởng đến nước sơn của xe không?
    Có nên dùng cana không?
    Thanks!

2. LongXuyenBoy

LongXuyenBoy Bằng A2

mình thấy ngoài tiệm decal hay dùng decal lộn ra ịn zô, rồi gỡ ra, rồi ịn zô, gỡ ra tiếp để lấy đi lớp keo đó bạn. Thử xem sao, mà cách này hơi lâu + ko lột đc hoàn toàn đâu

3. peupiu

peupiu Bằng A2

bạn kiếm 1 cây thước kẻ, 1 lít dầu hôi hoăc xăng. bước 1 thấm xăng hoặc dầu hôi lên vết keo đợi ngấm sau đó lấy thước kẻ cạo cạo cạo cạoo cạo cạo :D chúc bạn thành công

4. banghoi

banghoi Tập Lái

Thanks 2 bạn, nhưng mình nghĩ dùng xăng sẽ làm cho lớp bóng của sơn bị mất đi bạn à. :D

5. dontcry89

dontcry89 Bằng A1

bạn dùng dầu hoả thấm vào vải hay khăn mềm chùi wa chùi lại là bay keo àh - nhưng mà thấm ít dầu thôi - đừng nhiều quá - sẽ ko ảnh hưởng gì đến nước sơn đâu - cách này hiệu quả 100% đó

6. xuanbao1

xuanbao1 Bằng A2

vote cho cái nói đúng

7. peupiu

peupiu Bằng A2

sơn xịn mà bạn hôk chóc hôk mất nổi đâu bạn ơi ehhehehehe:p

8. Nhân_lu120

Nhân_lu120 Bằng A1

Làm theo cách như bạn nói thì cả tuần củng chưa xong , cách đó chỉ áp dụng cho keo thường thôi chứ keo zin cứng lắm .
    Chỉ có 1 cách thôi chủ topic , bạn mua dầu hôi mà tha lên keo tha nhìu nhìu chờ cho dầu hôi thấm vào keo cho keo nở ra rồi chùi ko ảnh hưởng gì tới nước sơn đâu ,nhưng hơi lâu . Chúc thành công :)

9. xiunhan_gao

xiunhan_gao Bằng A4

mày giỏi quá ha , lên ông Dương ngồi chà cái keo rin dùm mày muốn điên luôn mà bây h bày đặt chỉ chỏ

keo rin của em đây , lấy ca na ngồi đánh thì cứ như tôn ngộ không chờ đường tăng cứu giúp , còn dầu hỏa và xăng thì cũng lâu chẳng kém gì , nói chung là rất là mệt , ngày nào cũng chà thì chắc 1 tuần là sạch sẽ

10. peupiu

peupiu Bằng A2

ko chà thì cạo em cạo có nửa tiếng àh mây anh ehhehehe

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...