Làm sao để xử lý keo sau khi lột decal

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi banghoi, 6/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. xuanhhoa

xuanhhoa Bằng A1

Dùng Gana đánh sẽ sạch bong

2. peupiu

peupiu Bằng A2

anh em cho mình hỏi ké cái mây1 bạn bbít mua tem wave ZX ơ3 đâu rẻ mà đẹp không

3. Tunglogach

Tunglogach Tập Lái

sao khổ thế nhỉ. hix lúc bóc tem thì dùng máy sấy hơ cho nóng bóc sẽ chỉ để lại 1 vài chỗ nhỏ dính keo thui bạn ak. Sau đó lấy xăng đánh hết ngay mà . chỉ mất khoảng gần 1 h cho 1 bộ tem jin thoai .Mình đã làm roài.:D

4. extensa

extensa Bằng A2

khoảng 40- 45k / bộ, chổ nào hỏi mắc hơn giá này thì đi ra, ko thèm mua. Đơn giản mà.

5. tipro_87

tipro_87 Bằng A4

bạn dùng dầu gió hoặc dầu miên đó bạn,thấm dầu vào chỗ keo chết chờ 1 lát lấy khăn chùi mạnh là ra ko mất độ bóng đâu
    xe mình cũng lột hết dàn tem zin và cũng bị dính lại keo chết như bạn
    :">

6. bpl90

bpl90 Bằng A1

dúng xăng thấm vào giẻ mềm chùi xíu là hết, ko ảnh hưởng đến sơn đâu bác :D:D:D:D

7. trucvl

trucvl Bằng A2

mình mới lột tem zin nẻ bạn,lấy xăng để vào miếng vải thun rồi chùi lên
    xong lấy tay chà chà là ra thui àh,xăng nhiều củng dc ko mất màu sơn đâu

8. Xbike_men

Xbike_men Bằng A4

DÙng xăng là OK thôi Bro...tui từng làm rồi...đảm bảo ngon...nhớ nhẹ tay ;))

9. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

miình cũng có ý kiến chung với bạn này bởi vì khi ta dùng máy sấy thì nhưạ nó sẽ nóng lên và sẽ bong ra dễ hơn và môt điều nữa là khi ta dùng ca na hoặc xăng dầu thì sẽ làm cho lớp sơn của nó mất bóng đi vì vậy khi ta bóctem zin nên cẩn thẩn mà nếu có dính keo ở lại thì nên dùng decal ịn vào vào bóc ra vài lần sẽ ok thui bạn ah

10. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

không ai có cao kiến j khác ah tui cũng đang có ý định bóc bộ tem zin của con SI ra nè nhưng đang ngần ngại thứ nhất là cũng hơi tiếc bộ tem zin vì nó cũng đắt thứ 2 là dính keo bởi vì ngay cái decal thường thui mà dính vào khi bác ra dùng máy sấy mà vẫn cứ bị dính mấy hôm nay đang phải dán vào rồi lại bóc ra để lấy lớp keo đi đây này đau cả tay

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...