Lốp không săm xe máy mau bị xì hơi.

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi luan123z, 17/10/17.

1. luan123z

luan123z Tập Lái

Chào các bạn, mình là newbie của forum biker.
    Mình đang chạy con Honda Wave RSX 2012 vành đúc, cũng đổi sang chạy lốp không săm được nửa năm rồi. Mà từ lúc lên là cứ thấy nó bị xì hơi bánh sau (1-2 tuần là bị), trong khi bánh trước thì không bị gì cả. Cũng đã thay lốp mới rồi, chạy được 1 tháng thì nó lại bị xì tiếp.
    Hôm qua bơm bánh sau cho căng, xong chạy vòng vòng khoảng 1 tiếng thì nó lại tiếp tục xì. Còn hôm nay ra hẳn tiệm vá luôn, chạy từ sáng đến chiều về thì nó cũng lại xì tiếp (đây là cái vỏ thứ 2 mình thay rồi, vỏ trước cũng bị tương tự). Mình đang sợ có thể không phải do lốp bị lủng mà là vành xe có thể bị nứt hay đại loại thế.
    Các bạn có ý kiến gì chia sẻ cho mình biết với, mình xài lốp Yokohama.
    Thanks.

2. BoPham

BoPham Bằng A1

Có thể do mâm xe bạn bị mục, lủng hay bị rỗ nhỏ nào đó nên gây xì bánh từ từ. Bạn xả hết hơi lốp ngâm vào chậu nước sạch, xoay từ từ xem nó nổi bọt chỗ nào rồi đem ra tiệm làm lại.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...