Shark Mình mới mua Shark hỏi tí

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi lam_zau, 31/1/11.

1. khacduy1978

khacduy1978 Tập Lái

Các bạn cho hỏi chỗ bảo hành uy tín tại HCM. Xe mình bị chảy nhớt ở phốt dên thay 2 lần tại trạm bảo hành Ông Ích Khiêm vẫn bị. Bọn nó nói là phải gỡ máy rồi thay dên khác. Xe mình mới chạy được 3k km. Xin các bạn cho ý kiến.

2. minhtrung811

minhtrung811 Bằng A3

Qua a.Hùng care SYM, 484M Nơ Trang Long.

Hoặc a.Hồng 284 Nơ Trang Long, cả 2 đều làm Shark rất Ok, từ zin đến độ :D.

3. tunghoangyen

tunghoangyen Bằng A2

ở sài gòn thật sướng quá

Mọi người ở SG sướng thật có 2 cao thủ sửa xe rất nhiệt tình và rất có tâm như anh Hồng và anh Hùng, mình ở Hà Nội nhiều khi chưa biết lớ ngớ dễ bị lừa, chặt chém, nhất là đưa xe vào các đại lý BH - sửa chữa của SYM, như là SYM Khải Phát, 4 Yết Kiêu là một ví dụ :
    Hic hic, chiều nay 31.3 mình qua tổng đại lý SYM Khải Phát số 8 Yết Kiêu - Hà Nội để thay bugi chính hãng của Shark, khi nói hiện tượng xe bị tắt máy khi đang chạy, để 1 lúc thì khởi động lại được, bọn Khải Phát SYM nói đấy là hiện tượng bị kênh xu-páp, dòng xe này hay bị lắm. Khó khắc phục dứt điểm được, nên cứ đi, thỉnh thoảng chết máy thì đề lại cho muội xăng bay khỏi xu-páp là lại nổ máy được. Không phải do lỗi của bugi. Nhưng mình nhất định đòi thay bugi bằng được, nên có thể vậy mà bọn Khải Phát SYM nói cả công thay là 130k:(. Mình thấy cũng hơi đắt, bugi ở ngoài chỉ 45k là ok. Nhưng nghĩ chắc là bugi chính hãng nên nó chém giá cao, cũng đành chấp nhận.X(
    Thay xong, mình đi được 500m thì lại bị chết máy, lần này đợi gần 10 phút đề lại không nổ. Mình phải dắt bộ lại chỗ SYM Khải Phát, họ xem và vẫn nói là do xu-páp kênh. Sửa 1 hồi không được, họ tháo chế hòa khí ra xem (mình nói chế mới rửa sáng nay) rồi lắp vào, đề mãi chẳng được, đạp bằng cần khởi động cũng không xong. SYM Khải Phát lại tháo bơm xăng kiểm tra, và đoán bệnh là do bơm xăng bị hỏng, phải thay. Mình nghĩ xe vẫn còn BH nên đồng ý thay bơm xăng. Cuối cùng, lắp bơm xăng mới thì lại đề nổ máy lại được. Cuối cùng mình phải thanh toán hết 400k tiền bơm xăngX(. Nổ máy xong mình nán lại 1 lúc để xem máy xe có ổn không mới đi về.
    Tổng thiệt hại là 555k (cộng cả 25k tiền xăng mua tại SYM Khải Phát).
    Tuy nhiên, sau khi nghe anh Sơn nói và tham khảo trên website mình mới biết bệnh của SHARK có 2 lỗi sau :
    Hiện nay xe Shark đang bị 2 lỗi kĩ thuật nhỏ các Bác ạ:

1. Hiện tượng rần rần khi chở 2 ở tốc độ thấp. Do chén đựng cao su treo máy ngay cấy gác máy đụng vào khung sườn. Cái này lô xe sau đã khắc phục.

2. Hiện tượng giống như hết xăng và tắt máy khi chở nặng. Do ống hút chân ko ngay bơm xăng bị gấp lại do cái pát treo ống để sai vị trí. Khắc phục bằng cách bỏ nó ra khỏi pát kẹp là xong.

Như vậy, là mình đã bị bọn SYM Khải Phát - 4 Yết Kiêu Hà Nội chặt chém rùi, không phải do bơm xăng hỏng (may là mình lấy cái bơm xăng cũ về, sau này có ae nào cần cứ alo cho mình) mình viết bài này để ae SHARK Hà Nội biết mà cảnh giác với bọn SYM Khải Phát, 4 Yết Kiêu. Chúng nó chặt chém được là chặt chém, nếu mình không biết hoặc chưa hiểu nhiều về máy móc là dễ bị bọn nó chơi xỏ, lừa thay đồ để kiểm chác. Bọn SYM Khải Phát 4 Yết Kiêu rất bố láo, không tử tế gì đâu. AE đến mua đồ xe hoặc sửa chữa nên cần thận kẻo bị bon chúng lừa giống như mình đấy.:((

4. Brown-Shark

Brown-Shark Bằng A2

Chia buồn với Tùng nhé!
    Sau này xe có vấn đề gì, Đt ngay cho mình! Như hôm nay sửa gần xong mới ĐT lại đúng lúc mình đang bị tắc đường mà lại mải ngó nghiêng vụ nhà sập trên đường Huỳnh thúc kháng nên ko nghe thấy chuông ĐT. Về nhà 1 lúc, xem ĐT thấy có cuộc gọi nhỡ, gọi lại cho Tùng thì mọi việc đã xong rồi! Nếu như Tùng gọi từ buổi sáng khi xe chết máy lần đầu thì có phải đỡ ko!

5. cuongdn175

cuongdn175 Tập Lái

Ở TP HCM thì cho nào bán Shack 125 giá tốt vậy các pro.
    Đọc mấy bài viết của Shark Groups làm mình cũng nóng lòng muốn tậu 1 em quá, mà chưa có time đi xem giá cả thế nào.
    Mình có ghé 1 đại lý SYM ở đường Trường Chinh thì ở đó báo giá 49,5tr bao giấy tờ ( gồm tiền trước bạ 5% và tiền ra biển số). Không biết giá đó thế nào.
    Mà mình hộ khẩu tỉnh mua thì làm biển số tỉnh. Pro nào biết cái vụ giấy tờ này tư vần dùm mình cái. Nếu mua xe ở TP và làm biển số ở tỉnh thì giá bao nhiêu nhé. Hộ khẩu của mình ở Bình Định.

6. minhtrung811

minhtrung811 Bằng A3

Theo mình biết thì bạn hộ khẩu ở đâu thì phải đem về đó làm giấy tờ, không thì phải nhờ người có hộ khẩu ở TP làm giùm, nhưng người đó sẽ đứng tên xe. Nên bạn ra SYM nào đó hỏi giá xe chưa bao giấy tờ, rồi ra Bình Định nhờ cò làm cho lẹ rồi đem xe vô đây mà chạy :D.

SYM thì bạn có thể kham khảo Bích Nương, Phú Lộc, mình thấy mấy chổ này bán phụ tùng giá cũng êm, còn xe thì không hỏi nên mình không rõ lắm :D. Giá hãng đưa ra cho Shark 125cc là 45tr, bạn cứ thấy giá nào chấp nhận được thì múc đi :D.

7. kidroyale

kidroyale Bằng A4

xe mình mau ở TRƯỜNG CHINH đây hehe, tháng 1 năm nay, 48tr, màu trắng, h lên rồi, đành chơi luôn đi bạn kaka

8. hungttri

hungttri Bằng A1

Cho mình hỏi miếng lọc gió bao trong cái hộp nằm trên lốc máy bao lâu thì thay 1 cái vậy, xe mình đi được 10k rồi thấy hú quá, với cái phuộc đi tưng quá, mà không biết làm sao để khắc phục, mình nặng có 50kg thôi

9. andytuan85

andytuan85 Bằng A4

- Èo...lọc gió có 50 ngàn / 1 cái àh ....5000km là thay được rùi....Để càng lâu thì càng thêm hao xăng ;))
    - Xe hú thì chuẩn bị vào hãng thay nhông (láp ) mới là vừa :D Cái này chắc là do không biết thời gian để thay nhớt lap lun quá (Nếu trong thời gian còn bảo hành...Có thể thay Free đó)
    - Phuộc zin thì cứng sẵn rồi...Với lại bạn có 50kg thì càng tưng :D Khi nào có tiền bạn có thể tham khảo cặp phuộc SH , Combiz, Gazi, Yss (Mua loại 1 đến 2 triệu là okie rùi)

10. dcdiep

dcdiep Bằng A2

Lọc gió thì tầm 3000 vệ sinh 1 lần, 7-8k thì thay mới. Phuộc sau dành cho đi đường trường, chạy hơi cứng là phải, muốn êm thì làm cặp phuộc SH gắn vào là êm ngay. Dư dả tí thì làm cặp Gazi hay Japan Speed, vừa đẹp vừa ngầu vừa êm.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...