Mong giúp đỡ. Xe bị lỗi khởi động.

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Quan2201, 17/5/19.

1. Quan2201

Quan2201 Tập Lái

E mong các bác giúp đỡ e. Số là e có con wave alpha đi cũng đuợc 10 năm rồi. 4 tuần trước xe dở chưng bị lỗi khởi động. Cứ sáng sớm dề máy nổ mà vào số luôn là chết máy.phải khởi đông lại và phải lên ga mạnh thật lâu chừng 2,3 p thì mới vào số chạy dc. Nếu chạy nhiều nóng máy thì có thể nổ may rồi vào số luôn xe chạy dc nhưng cứ để máy nguội hoặc sang ra chuẩn bị đi làm là lại bi tình trạng đó. E có ra tiệm quen xoáy lai xúpap và làm nồi lại. Thâm chí họ nói có xúc bình xăng con luôn rồi. Nhung khi sửa xong sáng hôm sau e dề máy vẫn bị hiên tượng ấy. Nghĩa là máy nổ nhung vào số ngay là chết phải lên ga 2,3p. E ra tiệm họ bảo phai chạy 1 thời gian mới ổn định nhưng đến giờ dã 2 tuân rồi vẫn bi hiện tượng ấy. E nản quá. Tiền sửa xe hết hơn 1 triệu mà đâu lai vào dấy. Mong cac bác giúp đỡ ạ. E cam on :(

2. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Khả năng do ngộp xăng, cũng có thể là do cái nồi trước. Sáng chịu khó đẩy bộ ra thợ nhờ nó kiểm tra lại xem chứ chạy ra dc thì máy nóng rồi nhích cái lại zọt ko biết đường đâu mà mò @@

3. Nguyễn mích

Nguyễn mích Tập Lái

Bác có đồng hồ vạn năng thì lôi giắc cục pin lửa ra, để thang đo 1000 ôm đo dây đỏ sọc đen ( niếu còn zin) xêm bao nhiêu ôm .niếu dưới 350 ôm thì thay đi. ( tuy nó vẩn sông nhưng máy nguội khó nổ ) máy nóng nổ ok

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...