Một số kĩ thuật điều khiển xe PKL?

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi Temptation, 13/8/10.

1. artetavn

artetavn Bằng A1

Chạy mô tô trả số đã khó vậy, qua ô tô mới thấy nó còn phê hơn. Chân phải : mũi đạp thắng-gót thì blip ga, chân trái thì nhấp côn, tay phải thì phải trả số, chỉ còn 1 tay để giữ lái, lại còn cái khoảng double clutching để match rev nữa chứ. Em tập cả tháng nay đau hết cả chân mà chưa được.

Lạc đề tí qua ô tô các bác thông cảm. Em nói thiệt là em chơi game hehe.

2. tobyagony

tobyagony Bằng A2

e cũng mới tập chạy PKL, đúng là như các bác nói, mỗi lần e vô số là nghe cạch 1 phát,e cứ tưởng vậy là bthg,lên đây xem mới té ra do mình vào số bậy, vậy tóm lại cách vô số và trả số đúng là sao các bác, nếu chạy kiểu e hoài chắc banh xe quá

3. artetavn

artetavn Bằng A1

Bọn bạn nó cũng bảo đó là bình thường, em mới nghe thấy cũng kì. Bữa đó đứng nhìn 1 anh chạy FZ1, chỉ đứng 1 chỗ bóp côn vào số mà thấy máy nó kêu cành cạch rõ to, xích giật tưng tưng. Bác nào giải thích cho em với, em nghĩ đang đứng yên bóp côn thì ly hợp đả nhả ra rồi thì tại sao vào số lại kêu to vậy !

4. Traibien

Traibien Tập Lái

Bác Temptation có thể up mấy tài liệu về phân khối lớn cơ bản mà bạn biết lên diễn đàn cho mọi người tham khảo được không? (Nếu có tiếng việt thì cực tốt luôn)

5. nhoc_kute

nhoc_kute Tập Lái

các bác có thể qua tham khảo bên topic của Sport Bike Saigon ..các anh ý có các buổi tập cũng như tài liệu về vấn đề này..chúc các bác trở thành những tay lái lụa trên con PKL của mình...

6. tobyagony

tobyagony Bằng A2

E qua SBS tham khao thì thấy mấy bác hướng dẫn cách thắng sao cho an toàn và bảo dưỡng xe này nọ,chứ ko nghe các bác hướng dẫn về cách bóp côn, lên số trả số bác ơi

7. loveraider

loveraider Bằng A2

Bạn tham khảo ai vậy? mà theo em biết thì thắng cũng là 1 yếu tố tối quan trọng khi điều khiển PKL mà, hay là bác thắng tốt rồi;;)?

Lên xe mà kéo thì ai làm không được, có thắng được hay không mới là chuyện đáng để nói nhỉ

#17 loveraider, 19/8/10
    Sửa lần cuối: 19/8/10
  8. nhuphuyen

nhuphuyen Bằng A4

sport bike, nake bike xe đứng yên vô số một con nào cũng kêu 1 cái cạch rõ to nhưng các số khác thì hết kêu, những con kêu to theo em biết FZ1, R1, R6, CBR 600, 1000. con kêu nhỏ hơn nhưng vẫn kêu là B king... các con cruiser vô số 1 vẫn kêu nhưng nhỏ hơn một chút so với các con trên. Hôm chủ nhật vừa rồi được chạy thử con BMW R1200 advanture thì con này vô số cực nhẹ, đứng tại chổ vô số 1 như xe dream. nên việc vô số 1 kêu to là bình thường. nếu bác nào từng nghe harley vô số 1 chắc chắn sẽ giật mình vì cứ tưởng bể hộp số.

#18 nhuphuyen, 19/8/10
    Sửa lần cuối: 19/8/10
  9. mackienhoa

mackienhoa Tập Lái

pác nhuphuyen có wed nào tư vấn về cách chạy côn tay chính xác và đầy đủ không post lên cho a,e xem luôn , chứ vấn đề này nhìn vậy chứ nhưng rất nan giải ^^, ty pac

10. tobyagony

tobyagony Bằng A2

a Nhu noi vậy e nghe yên tâm quá, bữa giờ lo lắng lung tung...huhu

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...