Nên đổ nhớt 0.8L hay 1L

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi babyball1306, 1/4/17.

1. babyball1306

babyball1306 Tập Lái

Hi các bác, mình muốn hỏi con Suzuki Smah 110Cc nên đổ 0.8L hay 1L nhớt là phù hợp.

Xe cũ nên em muốn xe chay êm và mượt không cần bốc lắm hơn nên đi nhớt loại nào thì tốt nhờ AE tư vấn giúp ạ.

2. DatTT09

DatTT09 Bằng A1

nhớt 0.8 hay 1 lít mà có lựa chọn hả bác, xe bác yêu cầu bao nhiêu thì đổ bấy nhiêu chứ sao lại đổ hơn đổ ít được
    nếu xe bác 0.8 mà đổ 1l thì xe sẽ nặng máy
    còn 1l mà đổ 0.8 thì chạy được, nhưng thiếu nhớt thì về sau hậu quả nặng hơn, đi đường dài k tốt

3. dior

dior Bằng A4

Có cái cây thăm nhớt đó. Đổ vô đến khi full vạch có 3 dấu x là đc

hoai nguyen thích nội dung này.
  4. DatTT09

DatTT09 Bằng A1

xả sạch rồi đổ đúng liều lượng là ổn thôi, cây thăm thì kiểm tra sau 1 tgian thay có bị hụt nhớt không

5. dior

dior Bằng A4

Cây thăm ng ta thiết kế để dùng đo lượng nhớt có đủ hay k. Còn đc làm ra để cho thợ chưa đụng vào xe đó lần nào cũng biết đc đổ lượng nhớt bao nhiêu là đủ. Học trong trường nghề hoặc bất kỳ hãng nào ng ta cũng dạy vậy hết bạn à

chucvirus thích nội dung này.
  6. nhugio93

nhugio93 Tập Lái

Nhà sản xuất khuyến báo bạn nên dùng dung tích nhớt bao nhiêu thì bạn nên đổ đúng, không nên đổ dư hay thiếu, thiếu sẽ hư máy, còn dư sẽ nặng máy, nếu bạn muốn chạy êm mượt thì nên đổ nhớt có chỉ số 5w40, 10w40. Còn muốn êm thì đổ 5w30, hay 10w30.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...