Nhẹ nhàng cho xe Jupiter dđời 2009

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi tuángl12, 22/4/17.

1. tuángl12

tuángl12 Tập Lái

E chào ae trong biker. E có 1 chiếc Jupiter đời 2009. Xe đã đi lâu rồi ạ. Tầm gần 100k km . nay e tính làm lại bộ nồi (dán nồi trước, nồi sau thay lá bố thailand , thay lò xo độ ). Để chuẩn bị cho chuyến đi xa ạ. Đó là e tiếp thu từ thợ, ae cho e lời khuyên với.

2. tuángl12

tuángl12 Tập Lái

[QU="tuángl12, post: 9760418, member: 1218428"]E chào ae trong biker. E có 1 chiếc Jupiter đời 2009. Xe đã đi lâu rồi ạ. Tầm gần 100k km . nay e tính làm lại bộ nồi (dán nồi trước, nồi sau thay lá bố thailand , thay lò xo độ ). Để chuẩn bị cho chuyến đi xa ạ. Đó là e tiếp thu từ thợ, ae cho e lời khuyên với.[/QUOTE]
    Ae giúp e vs ạ !!!

Th.Việt thích nội dung này.
  3. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Khuyên gì nữa bác.Định làm lại nồi thì cứ ra chỗ nào có uy tín mà làm.Xe zin,làm lại nồi ngon xíu vẫn đi bth thôi mà

tuángl12 thích nội dung này.
  4. dior

dior Bằng A4

100k km rùi làm nồi với rớt đầu cạo khói xoáy xupap lại là vừa rùi suy nghĩ gì nữa

5. tuángl12

tuángl12 Tập Lái

[Q
    ="dior, post: 9760440, member: 204720"]100k km rùi làm nồi với rớt đầu cạo khói xoáy xupap lại là vừa rùi suy nghĩ gì nữa[/QUOTE]
    E tinh làm nồi để đi tour lliêu có ổn k ạ. Do chưa có kinh phí. Vẫn còn là sv ạ.

6. tuángl12

tuángl12 Tập Lái

UOTE="Th.Việt, post: 9760434, member: 1215997"]Khuyên gì nữa bác.Định làm lại nồi thì cứ ra chỗ nào có uy tín mà làm.Xe zin,làm lại nồi ngon xíu vẫn đi bth thôi mà[/QUOTE]
    Dạ. E cảm ơn bác. Mà liệu nồi thôi có đủ để đi tour k bác. E cũng chưa muốn đụng tới máy móc. Vì còn chưa có tiền và cần bền ạ.

7. dior

dior Bằng A4

Muốn bền thì phải bảo dưỡng thường xuyên chứ k phải k đụng đến mới bền bạn nhé. Đừng suy nghĩ như mấy cụ năm 70-80 nữa. Thời buổi công nghệ rùi. Bạn muốn làm vậy cũng đc, K sao cả. Cũng chỉ là cái xe zin đi tuor cũng k ảnh hưởng gì. Chỉ có điều hơi bị đuối máy thui

8. tuángl12

tuángl12 Tập Lái

Cảm ơn bác nhiều ạ :DUOTE="dior, post: 9760549, member: 204720"]Muốn bền thì phải bảo dưỡng thường xuyên chứ k phải k đụng đến mới bền bạn nhé. Đừng suy nghĩ như mấy cụ năm 70-80 nữa. Thời buổi công nghệ rùi. Bạn muốn làm vậy cũng đc, K sao cả. Cũng chỉ là cái xe zin đi tuor cũng k ảnh hưởng gì. Chỉ có điều hơi bị đuối máy thui[/QUOTE]
    Ca

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...