nhờ ae giúp đỡ giùm e về tình trạng raider 150

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi hindao0512, 5/10/16.

1. hindao0512

hindao0512 Tập Lái

em vừa mua raider từ cuối năm ngoai. nhưng vài tháng gần đây vào mùa mưa e đi mưa hoặc rửa xe thì thường bị chết máy. e đã thử chạy dưới mưa nhiều lần và lần nào cũng bị chết máy . Chạy khoảng 2-3km thì xe bắt đầu mất ganty và tắt máy . Sau đó thì đề hay đạp vẫn ko lên . phải để xe tầm 2 tiếng thì mới nổ máy lại bình thường được. e ko biết tình trạng như vậy là xe bị gì và e đang rất lo vì đang mùa mưa mà xe thì lại ko đi mưa được . e rất mong mọi người có thể giải đáp giúp e . em cảm ơn

2. nhox lee

nhox lee Bằng A2

mình chưa đi rai như hùi xua đi co zx cg bị như bạn. rua xe là pai chờ xe nó hok hoan toan mới đi dc vua di vua khựng khựng khó chịu. lúc đó do xe mình thợ làm dàn hơi hok chuẩn chạy mất hơi.
    với nguyên nhân chín là
    1 nước vô pô xe bít hoạt giảm dg thoát ===> nhẹ thì xe chạy khự khự lên ga tà off nặng thì tắc máy hok đề dc.
    2 có thể do pần lửa với điện của xe bi thăm nước khi rửa hoặc đi mưa( mình xg hok pit ic voi mobin cua rai ở đâu nên ban tu kt nha)
    3 coi bxc với lọc xăng loc gói rùi mấy coọng dây ống dẩn xăng mhat là ngay mấy chổ đầu ống. nhiều khi đi mua nc thắm vô qua nhữ chổ hư hỏng tren các bộ pận kể trên làm cho hòa khí có nc ==_=> mất garati.
    mà xe bạn là xe hảng thì có thể do nguyên nhan 2 hoac 3 bạn kiểm trA bảo dg xe nó lại i. ờ nhất là cái lọc gió nc vo loc gió ước ll vô ít thiếu gió mất ga

3. PhuongBui518

PhuongBui518 Tập Lái

Lúc bị ướt bác nổ máy cảm từ cầm dây bugi phần gần cái chụp?? xem có giật tê tê không? Nếu có thí lấy băng keo quấn chặt phần nối giữa dây tăng áp và phần chụp bugi là ọk

4. chidong_py

chidong_py Bằng A4

vào hãng kiểm tra lại đi bạn.
    Do xe bạn đã bi tắt máy nên bạn kiểm tra nhớt hiện tại của xe có bị vào nước ko, xả bỏ nhớt cũ đi.
    Kiểm tra lại chụp bugi có bị lỏng hay chai cứng hoặc tét kọ
    kiểm tra lọc gió có lỏng ốc hay tuột dây kọ
    xăng có bị vô nước hay xăng dỏm ko
    hệ thống điện có chuẩn ko
    kiểm tra hết bn đó thì xe bạn sẽ ok trở lại

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...