Nhờ các bạn giúp về làm mạch tìm xe ở bãi đỗ xe

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi congacon521, 1/10/10.

1. caubexauzai_9x

caubexauzai_9x Tập Lái

bác chỉ e cách lắp phát vào cho e xin giá của bộ đó

2. nguyenanhien

nguyenanhien Bằng A1

Ra phúc lan shop mua cái remote sóng RF 4 kênh 140k về rồi mua thêm cái hộp nhựa cho cái mạch 20k nữa, dây điện dây đóm, dây gain các thứ về nhà tự xử theo cách sau:
    1/ kéo 1 dây điện + từ bình wa 1 cái công tắc gạt ( để khi nào vào bãi xe hãy bật công tắc nhằm tránh sụt áp bình ) đến để nuôi mạch thu sóng RF đồng thời cấp dương cho tiếp điểm relay trong mạch RF ---> điều này có nghĩa là khi nhấn nút remote thì relay se đóng cấp + cho 1 thiết bị nào đó và dùng điện áp của bình kéo lên là 12V
    2/ Tải cái sơ đồ điện xe của bạn về xem dây điện mà từ sau công tắc máy cấp + cho cục chóp là dây màu gì ( quan trọng )
    3/ Nếu bạn muốn giữ zin dây điện thì phải mua 1 cái đầu bấm dây đút vừa với cái giắc dây mà bạn tìm màu khi nãy nối vào cục chớp
    4/ Tiếp theo là dùng 1 con điot khoảng 5A nối theo chiều mũi tên từ dây này đến giắc cục chớp ( điều này có nghĩa là khi bạn cấp 1 nguồn riêng cho cục chớp tức là dùng remote RF cấp thì nó có tác dụng chặn dòng ko cho cấp điện toàn bộ hệ thống điện cho xe mà chỉ cấp điện cho cục chớp )
    5/ nối đầu còn lại của relay từ bộ thu tín hiệu RF vào sau điot đó và bấm đầu giắc xong đút vào lại giắc cục chớp
    6/ remote có chế độ bấm giữ và bấm nhả ( hỏi con nhỏ bán làm sao để thay đổi sẽ hiểu rõ )
    7/ hoàn tất

Do mình ko tiện vẽ sơ đồ nhưng bạn nào biết chút ít về điện đọc sẽ hiểu. Còn bạn nào ko hiểu thì mình khuyên là ko nên tự làm tránh gây hư hại tài sản quốc gia =))

3. buivn

buivn Bằng A1

Đây bạn nhé: http://buivn.com/shop/bo-tim-xe/

4. huy_ldb

huy_ldb Tập Lái

mình nghe nói ở khu quận 10 có điện tử dat có bán mạch thu, nhận sóng, remote từ 1-12 kênh vô tư mà xài luôn
    web dientudat.com ae có thể lên web tham khảo, hình như đặt hoá đơn trên 50k là shop nhận ship rồi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...