[NHỜ TƯ VẤN] Lên mâm R3 cho Exciter 150

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi michael.teo, 18/11/16.

1. michael.teo

michael.teo Tập Lái

Tình hình là e muốn lên dàn chân R3 cho con Ex150, do mâm sau xe e đã bị vênh nhẹ + kết dàn chân R3 từ lâu rồi, mà chưa biết những chi tiết thực hiện như thế nào. E muốn tự khám phá nên dự định sẽ ra hãng đặt hàng, các bác đã làm rồi cho e xin kinh nghiệm ạ.
    1/. Phụ tùng khác nhau những món nào, món nào của Ex có thể dùng lại ạ ?
    2/. Khi gắn lên có bị cấn chỗ nào, tác dụng phụ thế nào, phải chế cháo lại chỗ nào ạ ?
    3/. Cảm giác lái trong nội thành và đi tour ra sao ạ ?
    Các bác cứ nêu quan điểm cá nhân cho e xin tham khảo với.
    Cám ơn các bác trước ạ.

2. michael.teo

michael.teo Tập Lái

3. Truong68

Truong68 Tập Lái

4. Truong68

Truong68 Tập Lái

Nếu bạn có đủ khả năng tài chính thì chơi hàng chính hãng. Còn nếu eo hẹp, thì chơi hàng fake. Nếu chơi hàng fake, thì chỉ cần mài cuộn chỉ đùm trước thôi. Còn tất cả các phần còn lại giữ nguyên, không cần chế cháo gì hết. Nếu đuợc, bạn thay luôn 4 bạc đạn SKF cho cả 2 đùm truớc, sau.

michael.teo thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...