Sport RGV Những Điều Cần Biết Trước Khi Mua Sport

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi wattingaudio, 20/7/12.

1. wattingaudio

wattingaudio Bằng A2

Chào mọi người,
    Mình lập nên topic này để nhầm cảnh giác đến những người chơi hai thì nói chung và sport nói riêng. Gần đây, lang thang trên mạng tìm xe cho những người quen mình mới cảm nhận được một điều gần như một nửa những chiếc Sport và Satria rao trên mạng đều có vấn đề về giấy tờ như: xe không sang tên được, mẹ bồng con (chẳng những vậy mà còn có luôn cả cháu), và những xe giấy sàng.
    Dựa trên tình hình thực tế, xe hai thì đã cấm nhập ở một số nước trong đó có Việt Nam. Giá xe sẽ tăng lên một cách đột ngột là điều hiển nhiên của qui luật cung và cầu. Ai trong box này cũng ít nhất một lần chạy sport thì đều không thể quên được cảm giác của nó " cảm giác yomost".
    Mình có một số mẹo nhỏ sau đây để giúp các bạn nhận biết một chiếc xe:
    1. Tìm được một chiếc xe khá rẻ so với giá thị trường trên các diễn đàn mua bán. Các bạn thử nghĩ xem nếu người biết dùng internet và các diễn đàn thì tại sao không biết giá xe thực.
    2. Đi mua xe ở lái, lái bán xe là một cái nghề, người ta kiếm sống bằng nghề đó, chắc chắn một điều với các bạn, họ là người rành giá hơn ai hết " người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm"
    3. Cố gắng nhìn bằng 4 mắt hay 8 mắt mượn luôn mắt thằng bạn xem cho kỹ số sườn, số máy và carvet. Có thể từ đây bạn sẽ phát hiện ra những điều thú vi của chiếc xe bạn muốn mua. Mình có thấy qua (thể loại Sport), số máy của 99 mà để là năm sản xuất 2003....Số sườn và số máy được nhà sản xuất đóng bằng máy nên không có chuyện lệch dòng hay khoảng cách không đều.
    4. Xác định chủ xe là ai: đưa CMND cho bạn xem thì bạn phải nhìn kỹ chứng minh. Vì cũng có trường hợp dùng CMND giả. Chủ xe có giao dịch tại nhà đúng với địa chỉ trên CMND và giấy đăng ký xe hay không?
    5. Nếu bạn quyết định mua một chiếc xe lên từ Crystal, Royal, Akira, Stinger thậm chí là Nova, Ya ss.... thì bạn phải biết là bạn đang rước một mối lo lắng vào người: nào là lúc ra đăng kí xe và giao thông trên đường, xui hơn nữa là những lúc gây tai nạn. Nhẹ thì bạn bị phạt (một đống tội, CAGT muốn ghi gì ghi). Nặng hơn mua trúng xe gian, bạn sẽ bị quy tội trách nhiệm hình sự. Những xe dạng này tuy rẻ nhưng tiền mất tật mang.
    6. Tìm một người ít nhất đã từng sở hữu một chiếc xipo đi theo bạn nhìn hộ xe. Trên diễn đàn này, anh em chơi 2 thì khắp mọi nơi. Mình biết ở đây nhiều anh em sẵn lòng hỗ trợ mọi người xem xe, tuy họ không phải là thợ nhưng niềm đam mê của họ còn hơn thợ. Còn nhờ được một người thợ xem xe cho bạn còn gì bằng. Nên nhớ người quyết định cuối cùng vẫn là bạn.

Làm sao phân biệt được đời xe Sport và Satria thì bạn nên tìm hiểu thêm về topic của Chinhtrung. Cũng có nhiều trường hợp cá biệt nhưng thông tin trên đó gần như chính xác 100%. Nên tham khảo giá phụ tùng và giá xe trước khi đi mua để bạn có thể đoán chừng là bạn sẽ bỏ ra bao nhiêu tiền để mua và sửa chiếc xe đó như ý bạn thích.
    Mình chỉ muốn đưa xipo về đúng với những gì mà mọi người thích. Hạn chế anh em bị mua nhầm những chiếc xe không hợp lệ. Đừng vì quá đam mê, nóng vội mà mua nhầm một chiếc xe giá trị không nhỏ (đối với mình). Khi bạn sửa xe hay dọn xe sẽ thấy công sức và tiền bạc đổ vào thành một chiếc xe ưng ý. Đồ xipo lên còn hơn vàng nữa.
    Chúc mọi người tìm được xe đẹp.
    Thân.
    Wattingaudio

#1 wattingaudio, 20/7/12
    Sửa lần cuối bởi mod: 23/1/15
    ngtrkhuong, tandạt77, Thanhttt6 người khác thích nội dung này.
  2. tydung1611

tydung1611 Bằng A2

:"> bài viết rất bổ ích... bây h` mua xe : coi xe ưng ý... B-) bao sang tên rút ho sơ gốc...lên C.A cầm dc giấy hẹn rút gốc thì " chồng tiền " :"> đừng ham rẻ và lời mật ngọt ---> tiền mất tật mang. chúc ae có xe vửa ý :p

3. lonely9991

lonely9991 Bằng A4

mua của lái cho chắc . vì hiện giờ tình trạng mẹ bồng con rất rất nhiều ..............................................

4. gtx3_hell

gtx3_hell Bằng A1

thank a Dũng đã có bài viết bổ ích cho anh em 2 thì

5. lonely9991

lonely9991 Bằng A4

xét xe , lấy giấy hẹn ngày lên lấy cavet luôn ........ coi như xong hết . còn vài ngày nữa lên lấy cavet công an gọi dt lên gặp vì lí do số máy trong giấy cà cũ kông giống trong giấy mới :144::144::144:
    trường hợp này cứ ngỡ như xong hết rồi !!!!!! không ngờ mất luôn giấy tờ vì ca tịch thu

6. DBT

DBT Bằng A4

Up cho bài viết qá hay.

7. duccon

duccon Bằng A2

gần đây thấy giá Sport có vẻ hạ nhiệt bớt, có lẽ do nhiều người bán quá

8. wattingaudio

wattingaudio Bằng A2

Có hạ nhiệt hay không thì bạn nên đi dạo một vòng để mua xe. Toàn xe nát, xe ráp, xe lên hạ nhiệt. Đụng vô xe giấy tờ đàng hoàng mà cứng thì giá cao lắm. Mua rẽ rẽ về dọn tính ra còn cao hơn những chiếc ngon. Đồ xipo giờ tiền trăm với triệu chứ không rẽ. Ai rã xe xuống dọn lên nhìn được thì kô dưới 5T chưa có dàn áo, đồ chơi.
    Ai cũng thích rẽ nhưng coi chừng mua trúng của ôi là ôm hận và mang nhục.

9. zapzap5486

zapzap5486 Bằng A4

bài viết hay lắm,đừng thấy xe rẽ mà ham nhé:p

10. truongxinh

truongxinh Bằng A3

nói chung cũng tùy thôi,đối với những ae có điều kiện thì chả nói làm gì,còn những ae ko có điều kiện nên mới fải mua xe sàn xe tháp...
    còn mua xe có hs gốc cầm tay thì okê quá,còn ko coi giấy tờ hợp lệ,xe ưng ý giá cả hợp lý thì mua.miễn sao xe chạy ra đường luôn đúng theo pháp luật đc rồi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...