Ổ khóa mở yên cho Honda wave S 110

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi khoa86, 11/10/11.

1. khoa86

khoa86 Tập Lái

Ổ khóa kiêm chức năng mở yên cho Honda wave S 110

Xin chào các bạn trong diễn đàn. Mình thấy trên mạng cũng có nhiều chỗ gắn mở yên điện cho xe máy. Nhưng mình có 1 ý tưởng, dù biết rằng sẽ tốn kém hơn cách làm yên điện truyền thống. Ý tưởng như thế này: trên xe future neo theo mình biết thì ổ khóa đã có sẵn chức năng mở yên, mình mạng phép hỏi các bạn trong diễn đàn có thể thay ổ khóa future neo cho wave S110 được không, và có thể làm cho nó mở yên như chiếc neo được ko, nguyên lý hoạt động như thế nào. Mong các bạn rành về kỹ thuật chỉ giúp. Chân thành cảm ơn.

#1 khoa86, 11/10/11
    Sửa lần cuối: 13/10/11
  2. maibinh2008

maibinh2008 Bằng A2

ko có j là ko thể. nếu chịu chế là đc tất

3. giapquanghuy

giapquanghuy Bằng A2

Rất được bạn à. Chiếc Fu neo của mình và mọi người chắc cũng vậy có một nấc ấn chìa khóa xuống để mở yên, Khi ta ấn chìa khóa xuống thì đồng thời tạo một lực kéo một sợi dây cáp nhỏ như dây phanh vậy, nó nối với con cóc móc khóa dưới chốt khóa mở lẫy khoa ra và ta mở được yên lên. Bạn lắp được chiếc ổ khóa cho Wave s110 cũng được

4. KM_ALPHA

KM_ALPHA Tập Lái

Có bác nào làm khóa mở yên ở Hà Nội không? Post lên cho em đến làm với, Cám ơn nhiều

5. khoa86

khoa86 Tập Lái

Cảm ơn bạn đã đóng góp, vậy mình có cần mua thêm gì ngoài ổ khóa không, mình ko rành về kỹ thuật lắm.

6. tuansk8er

tuansk8er Bằng A4

mình làm mở yên điện và pen yên cho rsx 110 hết 200-220k ấn nút yên tự mở và pen nâng yên lên.khi bạn về zin cũng rất dễ.và caí hay là vừa có thể nhấn nút vừa có thể dùng chìa như cũ.thay ổ khóa fu thì zin hơn nhưng phức tạp và tốn kém.ổ kháo fu cũng phải trên 500k (mình hỏi ổ rsx đã là 500k)còn phải mua và câu giây xuống đuôi xe để nó kéo.
    chọn cách nào thì tùy các bạn thôi.nếu cần xem ảnh hay chỗ làm thì có thể hỏi mình.mình sẽ tư vẫn cho.bạn nào khéo tay mua đồ về làm mở yên điện cũng dễ mà.
    mình cũng chơi xe như các bạn thôi ko phải thợ hay cửa hàng gì đâu nhé
    :)

7. giapquanghuy

giapquanghuy Bằng A2

Dây câu để kéo lẫy mở con cóc thì bạn chắc biết cái dây phanh xe đạp chứ, mở yên của Fu neo nó cũng làm việc với nguyên lý như khi ta bóp phanh của xe đạp vậy. Đúng như bạn http://www.bikervietnam.com/bfrm/member.php?u=1009901 nói là ổ khóa của Fu khá đắt đấy.

8. ngaonghe2010

ngaonghe2010 Bằng A4

Mình phụ thêm nhé các bạn! Nếu dùng ổ khóa FU neo đi theo ống đựng dây bằng hợp kim đi từ ổ khóa kéo xuống ổ khóa ở yên theo đường khung của xe dùng kẹp nhựa để giữ cho chắc!

9. giangsh5001

giangsh5001 Bằng A4

Ổ khóa FU Neo khá đắt đó bạn. Thêm nữa, việc thay ổ khóa Fu Neo vào khiến chùm chìa khóa của bạn thành 2 chìa ( 1 cho mở yên khi yên điện bị vấn đề , 1 cho chìa khóa xe chính). Điều này càng bất tiện hơn. Quan trong nhất vẫn là giá thành cao mà không hiệu quả. Nếu việc đổi ổ khóa của bạn tốn khoảng 500k cho ổ khóa, thì các của mình, dùng khóa điện chỉ tốn khoảng 80k. Và nếu bạn có chút khéo tay, bạn có thể mua 1 cái bật yên xe SYM Alizabeth chế vào bên phải. Đẹp hơn, thẩm mĩ hơn, dễ hiểu hơn là dùng chìa khóa. :)

Cách làm mở yên Wave 110 và Wave 100 xem dưới sign của mình nhé :)

10. chutieu007

chutieu007 Tập Lái

trong 5 giây cho a MR Tiện Ích đó chế bấm nút khen mở Yên khi đang ở N ...rất tiện bạn qua 5giay kiếm topic lại đi
    .....đúng là Mr Tiện Ích
    kaka

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...