Vì cộng đồng Ông lão bán chuối

Thảo luận trong 'Hẹn café - Offline - Đi bụi' bắt đầu bởi mrJay, 14/10/11.

1. thuexecocitroen

thuexecocitroen Tập Lái

đọc xong mà xót thuơng cho hoàn cảnh của ông lão #:-S, dù nghèo nhưng ông vẫn ko gục ngã, vẫn kiên cường vui vẻ mà sống, ngẫm lại thấy mình xấu hổ quá, gặp 1 chút khó khăn là nản chí, than van này nọ hic, hy vọng những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với ông và gia đình ông

2. songnhi

songnhi Bằng A1

mình cũng hay rước thằng em học ở Thanh đa, đôi lúc cũng có gặp ông lão, có khi chuối có khi đu đủ nữa T_T

3. 1827VPL

1827VPL Bằng A2

4 trang rồi nhiều người hõi địa điễm cũa cụ bán mà không ai nói vậy ...... mình không biết cầu kinh ỡ đâu chĩ đoán không biết phãi cầu ngay XVNT ko mình sẽ ghé xem và giúp đỡ nhẹ cho cụ ......bạn nào biết chính xác thì nêu lên nha

4. BiDi

BiDi Bằng A1

cầu kinh là cầu ngay cuối đường Xô Viết Nghệ Tĩnh,cầu chạy vào khu Thanh Đa đó bạn.phường 25 quận Bình Thạnh

5. monter_cbr150

monter_cbr150 Bằng A2

mình o xa đó quá...hic...thương ông cụ quá...

6. boy.rocker

boy.rocker Bằng A1

ấy vậy những người sống đơn giản như cụ lại là người hạnh phúc nhất trên thế gian...cầu mong mọi sự bình an sẽ đến với tất cả mọi người...giàu hay nghèo, hạnh phúc hay đau khổ , thiện hay ác...vì tất cả cũng là con người là anh em...cũng yếu đuối và mỏng manh...cũng giống như rồ ga xe...từ N 0km/h chúng ta có trang bị hay thay đổi để có thể kéo ga đến 150 hay cao hơn đi nữa thì chúng ta cũng phải về 0...haizzz....
    G9 all...

7. manh quan

manh quan Bằng A1

Mình cũng hay đi ngang khu này ,có khi có thêm cả bánh tét nữa

8. truonggia

truonggia Bằng A2

Nhìn ông ấy thấy tội quá...nhiều lần t đi ngang cầu kinh nhưng nhìn mãi vẫn ko thấy ôg ấy đâu..muốn mua giúp hàng cho ông ấy mà ko lần nào gặp .hix:(

9. CongTHPD

CongTHPD Bằng A2

Tội nghiệp. Hic, không biết chỗ ông cụ!

10. BinhOkayama

BinhOkayama Tập Lái

cho dù hoà cảnh ông như thế nào thì cũng rất cám ơn những người đã viết đã post như chủ thớt này , các bác là cầu nối hiệu quả nhất cho những tấm lòng nhân ái đến với những hoàn cảnh khó khăn đấy, thx rất cãm động ,
    --->> tự hứa lòng cho dù có lên CBR150 hay R15 cũng không độ xe để nguyên jin để hoà mình với các anh em biker góp chút sức mọn

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...