PX150E Kỹ thuật cơ bản !

Thảo luận trong 'Xe cổ' bắt đầu bởi tandinhlee, 17/1/08.

1. tandinhlee

tandinhlee Tập Lái

Em sắp được ông bác cho chiếc vespa PX150E em xin hỏi 1 số kỹ thuật cơ bản để chạy chiếc này ! Chạy cluster thì em đã biết ! Em xin hỏi về cách chăm sóc ! Xăng nhớt mình đổ làm sao? Và khi nó bị bệnh thì nên gửi ở đâu sửa chữa ạ ! À em không thích độ vì xe nó còn gin lắm và còn cứng ngắc ! Muốn giữ gin luôn ! Khi chạy mình nên dùng xăng nào? Pha nhớt làm sao? Nhớt máy thì thay làm sao ạ? Cám ơn các bác nhiều lắm !

2. khome

khome Bằng A1

Chiếc PX thì nó có hộp pha nhớt riêng tự động nên mình không cần pha theo tỉ lệ vô bình xăng lớn. Chỉ cần đổ đầy hộp là cứ thế chạy thôi.

Vespa PX có 4 số thay đổi bằng cách vặn tay lái phía ambraya (số 1 đẩy xuống, số 2,3,4 hất lên). Nói chung nếu bạn đã đi xe côn quen rồi thì cũng dễ thôi.

Còn muốn hỏi gì thêm thì bạn vô bên vespavn coi thử, bên đó có club Px hoạt động khá mạnh đấy.

Chúcv vui vẻ!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...