q1 cho hỏi thủ tục sơn lại xe

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi batuocbongdem, 2/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Nak07_MUVN

Nak07_MUVN Bằng A2

Đổi màu sơn hồ sơ gồm : Đơn xin đổi màu, hồ sơ xe(nếu chủ xe đang giữ), giấy khai đăng ký xe(cà số khung, số máy dán vào nưã nhé, cái này xin ở CA quận, huyện), cmnd của chủ xe, hộ khẩu chủ xe.
    Nếu không phải chủ xe thì phải có tên trong sổ hộ khẩu của chủ xe(ví dụ : con, cháu, vợ, chồng)
    Đủ bộ hồ sơ như vậy---->nộp vào CA quận , huyện mà xe đó đã đăng ký--->lấy giấy hẹn--->5ngày sau lại lấy cavet mới(đa số là không xét xe nha mấy pro)
    Lệ phí 30k.
    Ai cần các mẫu trên hoặc chưa hiểu thì alo mình hướng dẫn cho nhé.
    hehe chỉ hướng dẫn free thôi không thu phí dưới mọi hình thức. chỉ cần vote dùm em vài kái là okie.
    0942266632

#11 Nak07_MUVN, 2/2/10
    Sửa lần cuối: 2/2/10
  2. chingonhumo

chingonhumo Bằng A2

khoái nhất câu này của bạn nên đành phải vote thui,
    có nhìu người sơn rùi mới đi xét xe,ra mấy thằng có đưa nó 300k đem vô đút cho thằng cha xét xe và đợi lấy giấy hẹn thui,cái này ở đâu hg bít mới chỉ nghe ở TP.HCM

3. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

sơn lại được chưa bạn ơi thủ tục làm có như mình nói không hay là bọn nó lại nhũng nhiễu phức tạp

4. batuocbongdem

batuocbongdem Tập Lái

Mình đã sơn lại rồi,thủ tục đơn giản lắm.Nhưng bên Q10 thì phải mang xe đi xét.Đợi 1tuần sẽ có cavet

5. luatbmt

luatbmt Tập Lái

la giấy đăng kí đó pro

6. blue_poy

blue_poy Bằng A2

Xe mình mua giấy tờ sang tay, vậy phải làm sao? Đổi màu xe chắc tốn nhìu tiền hơn fai ko bạn?

7. TomDee

TomDee Bằng A2

Cà vẹt tức là giấy đăng ký xe đó bạn.
    Mà cái từ này thấy có từ lâu đời lắm rồi mà ta @-)

8. HT_215

HT_215 Bằng A4

hjz...hum bữa định đổi màu xe nhưng gần tết wá...lúc đó chỉ còn có khoảng 1 tuần...nên hok dám đi đổi lun....thôi để cúi năm lên dàn AirBrush vậy....

9. eric86

eric86 Tập Lái

xe mình mua lại từ cửa hàng, mình bg chỉ có giấy mua viết tay thôi , như vậy thì sao hả bạn http://bikervietnam.com/bfrm/member.php?u=155043

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...