Quy trình tự sơn xe nà :D

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi viva52K3-3009, 7/10/10.

1. hhadrenty

hhadrenty Tập Lái

Vậy thì chỉ cần sơn lót + sơn màu khỏi sơn bóng ah anh ?
    Em muốn sơn màu A212 thì cũng làm tương tự ?

2. huyrau

huyrau Bằng A2

tại sơn bóng ATM ko tốt nên nếu bạn sơn lên màu sáng lâu ngày phơi nắng lớp bóng sẽ bị ố vàng, nếu sơn màu tối thì ok - vì nó tạo thêm 1 lớp bảo vệ bên ngoài nữa :)

3. a2dung61

a2dung61 Tập Lái

Anh ơi cho em hỏi, sơn xong mình dán keo trong hết lại thì "tuổi thọ" có lâu không?
    Em mua 1lon về sơn thử tùm lum mấy cái thao chậu ở nhà luôn mà sau một lát lấy tay cào nhẹ là nó tróc hết à nên chưa dám "thẳng tay".hj
    Xe anh sơn lâu chưa, có bị tróc không anh?

4. loc_coc

loc_coc Bằng A1

Cao thủ võ lâm. Đợi xe em cũ em cũng tự sơn. Thanks bác có tinh thần chia sẻ.

5. garu1

garu1 Tập Lái

^^ mới làm theo các sơn của chủ pic, .... Sơn ATM (đen) +(Bóng ) = 4 đen+2 bóng = 162K
    -> do làm biếng nên chỉ lấy dấy nhám nhật (400) đánh bay lớp sơn bóng trên dàn áo ( trà dàn mủ trong nước -> hình như láng hơn thì phải ^^ )
    -> sau đó sơn lót qua 1 nước -> phơi nắng chừng 15p' -> sơn tiếp lần thứ 2 -> phơi -> sơn lần thứ 3 -> phơi khô 30p' cho chắc -> lấy sơn bóng lót nhẹ 1 lớp nữa -> phơi 20p' -> ráp dàn mủ lại ^^

-> Lúc đầu định sơn bóng nhưng cuối cùng thành sơn nhám :p , về sau mới để ý ( lúc sơn do ngồi ngang chiều gió + để bình xịt cách xa dàn mủ khi xịt -> nên cuối cùng thành ra sơn nhám ^^)
    -> đánh giá : mất nữa ngày làm + 162K (tiền sơn )
    -> Độ bền sản phẩm : sơn cách đây 3 tháng -> dằm mưa dãi nắng -> màu sơn ko tróc -> độ phai màu thì ko bik vì em sơn đen ^^ ( nhưng nhìn vẫn bình thường ^^)

-> Cách sơn bóng : để bình xịt gần khi sơn +ngôi nơi tránh gió
    ->Sơn nhám : để bình xịt ra xa khi xịt +ngồi ngang chiều gió ( có thể dùng sơn ATM bóng cũng đượng , ko cần phải dùng sơn mờ ^^ )

#85 garu1, 20/12/11
    Sửa lần cuối: 20/12/11
  6. huyrau

huyrau Bằng A2

mấy cái thao chậu đã đc làm bóng bề mặt nên bạn xịt lên thì sơn ko bám đc, sơn zin cũng vậy, có lớp bóng nên mới phải chà cho nhám lớp đó đi.
    chúc bạn vui với bikervietnam :D

7. meodihia_cool

meodihia_cool Bằng A3

Các bro cho e hỏi,e muốn sơn cái ốp pô con Noulx của e thành màu đen,định mua chai xịt ATM đen về tự làm như bác chủ topic nhưng ko hiểu sơn có bám ko nữa vì cái ốp bằng inox.Xin các bro chỉ giáo ạ :p

8. honghiluc

honghiluc Bằng A2

Bửng AB 2011 em bị nứt, hàn lại rồi nhưng xấu quá em tính sơn lại.
    Mình phải chà giấy nhám toàn bộ, sơn lại nguyên cái bửng hay chỉ cần sơn chỗ mới hàn ạ????

9. CornTroy

CornTroy Bằng A2

Đỉnh wa' :-O...Wa Pro vs Ngầu lun...Vote Vote :-bd :-bd

10. leyoungjea

leyoungjea Bằng A4

:| xe 1 bên bánh căm 1 bên bánh mâm?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...