[Review] Bọc Carbon fiber cho các chi tiết yêu thích ;)

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi The Loneliness, 26/5/12.

1. The Loneliness

The Loneliness Bằng A4

Hehe, cái này thì ý tưởng là của em đó >:). Cảm ơn em đi >:)
    Vấn đề là để làm được 1 cái khuôn thì giá thành của nó đôi khi còn lớn hơn nhiều so với thành phẩm. Mình từng hỏi khuôn cho mào của Exc 2010 và nhận được giá trong khoảng 1tr-1tr2 trong khi mình chỉ cần làm 1 cái thì giá đấy thực sự quá lớn. Làm khuôn chỉ áp dụng cho ai làm SLL để bán thôi bạn à.

2. SNI

SNI Bằng A2

Từ đầu tới cuối ko thấy giá và nơi bán vải carbon. Nản

3. Burmy

Burmy Bằng A4

^ Thì đó là cách đổ khuôn, chi phí mắc hơn, Và dùng tới 3 lớp Carbon lận !!!!

4. The Loneliness

The Loneliness Bằng A4

Giá thì mình có đề cập trong cmt, có thể bạn ko để ý. Cụ thể là 1tr 1mét vuông. Còn nơi bán thì có rất nhiều địa điểm nên mình ko tiện đưa lên.
    Đấy, mất công 1 xíu nhưng 3 lớp vải đấy bọc được những 3 sản phẩm nữa cơ mà :p

5. V.Rossi

V.Rossi Bằng A4

E có 1 cây pô Ốp carbon fiber, hiện tại lon pôcũng trầy nhẹ và mờ đi rất nhiều so với năm tháng sử dụng ( chưa đụng đến phầnvải carbon) Vậy mấy a có thể chỉ giúp e công đoạn đánh bóng phần phần bề mặtbên ngoài, để trông mới hơn dc ko ạ. sau khi làm bóng có thể đắp thêm e poxy lên để tăng độ dày nhằm bảo vệ tiếp tục sợi vải carbon dc ko ?

6. The Loneliness

The Loneliness Bằng A4

Mình reply tin nhắn nhưng inbox bạn đầy nên ko gửi được. Ko biết cây bô của bạn thời điểm mới mua nó là bóng mịn như nắp capo mình làm hay nó hơi sần sần. Nếu là bóng mịn thì bạn có thể đánh mịn lại bằng giấy giáp có thông số từ 1200 đến 2000. Sau đó dùng cana để đánh bóng lại là được. Nếu có máy đánh như các tiệm sơn xe thì càng tốt. Còn vấn đề phủ thêm lớp epoxy nữa thì mình khuyên là ko nên. Vì epoxy của VN mình toàn hàng có xuất xứ ko rõ nguồn góc, còn lớp epoxy của hãng thì bao h cũng là hàng xịn nên chịu được khi quét thêm mình sợ kết quả ko như ý, thậm chí còn tệ hơn. Thế nên bạn chỉ cần đánh bóng lại là được rồi. Chúc bạn sớm hoàn thành quá trình làm đẹp cho cây bô của mình. Nếu ko có gì bạn có thể up ảnh vào trong topic của mình để góp vui.

7. Upin&Ipin

Upin&Ipin Bằng A2

ờ đúng rồi,,, hoá ra a bắt chước e à,,, cám ơn nhé kakaka (cái này anh làm cho thằng e còn cái của a bán từ đời tám hoánh nào rồi)

8. Carbon Epoxy

Carbon Epoxy Tập Lái

Sản phẩm đẹp quá :)

9. chivalrous

chivalrous Bằng A4

Quá chi tiết, sẽ thử

10. Toàn carspa

Toàn carspa Tập Lái

Các bác cho e hỏi tí.. e muốn tự học ốp carbon thì dùng loại epoxy nào được ạ.. vãi carbon mình có thể thay thế thành vãi chi cho bớt chi phí k.. sinh viên nghèo hiếu học :v :v

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...