Sirus 54zz bị gõ không rõ nguyên nhân

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Selfish, 28/6/17.

1. Selfish

Selfish Tập Lái

Sirus mình làm 54zz. Chạy bình thường gần nạp kéo không sao nhưng mỗi lần đi xa tí mà nạp kéo max tua khoảng gần 15s là có hiện tượng gõ khá lớn, cạch cạch y như là cò nó đập lên đập xuống cái nắp đầu bò vậy. Mình dừng lại tiến lại gần đầu lòng thì nghe ở đó, nhưng tiến lại gần cục máy thì lại nghe ở cục máy @@ mà ngộ cái là tắt máy để 1 hồi thì nó hết, chạy 1 hồi nóng máy là nó lại bị. Nhưng nó chỉ xảy ra khi mình kéo hay nạp MAX TUA LÂU. Còn chạy bình thường thì không kêu gì hêt. Đợt đem ra lò mình làm thì nghe bảo là gõ cam cò, tháo ra thì ko fãi. Tới nổi chẻ nguyên cục máy ra coi lại luôn thì bên lò nói do tay dên lỏng nên gõ. Đồng ý thay tay dên khác. Xong đi 1 thời gian mình không kéo nạp j nhiều nên nó không kêu. Mới hôm qua kéo nạp hơi bạo lực tí thì nó lại kêu. Ae nào đã bị hiện tượng này chưa giúp mình với. Xe nhớt nhao đầy đủ, xăng ko đổ bậy bạ.

2. dior

dior Bằng A4

Xe đi dàn hơi căng quá nên róc. Bạn thử đổ 95 1tg xem còn kiu k. Nếu hết hoặc có giảm bớt thì k căng hơi lắm. Nếu k hết nên tém bớt trái cho đỡ căng. Với lại nên xem cây cam gối sắt hay gang, gối sắt nóng dễ kiu lắm

3. Nguyễn hữu ý

Nguyễn hữu ý Tập Lái

Xe mình cũng bị như z nè trị hoài ko hết

4. PhongTrần9x

PhongTrần9x Tập Lái

Máy nóng gõ lạch cạch do dàn hơi căng bạn ơi! Xe mình cũng vậy

5. Tiến Kùj Pắp

Tiến Kùj Pắp Bằng A2

Xe mình đi dên lớn trái wave cũng bị như vậy.

6. dior

dior Bằng A4

Bị thốn, róc máy, nên hạ bớt đầu trái hoặc thay cam lớn hơn chút

7. Tiến Kùj Pắp

Tiến Kùj Pắp Bằng A2

Đang đi trái neo đầu lõm luôn đó bạn. Cam thì 6.5 ly.

8. dior

dior Bằng A4

Trái neo đầu lõm cam 6.5 thì nên coi lại máy ráp ra sao, nhiu đó k đủ thốn đâu

Tiến Kùj Pắp thích nội dung này.
  9. Tiến Kùj Pắp

Tiến Kùj Pắp Bằng A2

Theo kinh nghiệm thì bạn nghỉ nguyên nhân do đâu? Ông thợ nói có khi do cây dên không chuẩn. Vì mình xài dên lớn mà hàng Đài Loan.

10. dior

dior Bằng A4

Đừng nói với mình là dên tq bạn mua sao về ráp vậy luôn k làm lại nha. Mình làm thì k cần biết dên zin hay tq, có ngon hay k gì k cần biết. Về làm lại rùi ráp. Đỡ cho mình với cho khách 1 phần về sau này. Còn muốn tiết kiệm, giảm bớt chi phí thì thui, mình k dám nhận xe làm kiểu đó đc

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...