Tai sao các hãng xe ga ít trang bị thắng đĩa sau cho xe?

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi Gjang_Tjen_Sjnh, 12/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. oh men

oh men Tập Lái

mưk thắng đĩa lại còn đẹp hơn nữa chứ:D

2. alive

alive Tập Lái

mấy anh cho em hỏi thắng đĩa bị bó nặng chịt là bị gì he. xe em chạy được 10000 mà vẫn còn dính nặng lắm. mấy anh có bí quyết gì xin chỉ giùm em.

3. alive

alive Tập Lái

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

4. NeoFI 2009

NeoFI 2009 Bằng A1

Nặng đều hay quay có chỗ nặng chỗ nhẹ? Nói chung, yếu tố quan trọng nhất khi lên thắng dĩa là khi đóng cùm nhôm phải thật chuẩn để dĩa không bị nhảy dù rất nhỏ.

Xe mình lúc trước lên thắng dĩa, mình phát hiện ra dĩa bị đảo, đem tới để tụi nó làm lại, nó cứ gân cổ ra cãi, mình chứng minh được nó mới chịu làm lại đó nha bạn, sau đó chủ tiệm tính tiền nó than quá trời (do khi đó còn bảo hành. Hihi)
    <br />
    <br />
    <br />
    Chỉnh thắng dĩa không khó như mọi người đồn đại đâu. Tôi không phải là thợ nhưng lâu lâu vẫn tháo ra vệ sinh, thay bố ào ào. Chịu khó quan sát, để ý 1 chút là xong hết

5. minhduc153

minhduc153 Bằng A2

bro này nói wá chuẩn luôn nè.mình chạy xe mà bóp đĩa trước hoài ko bóp thắng sau cũng có sao đâu.quan trọng là biết cách thắng.nhấp thả nhấp thả chứ thắng luôn thì có nước mà xoè răng.thắng đĩa rất an toàn nha

6. NEU_I5E

NEU_I5E Bằng A3

Xem cả trục bi bánh sau coi phải thay chưa, bạn xem cả đĩa ăn mặt nào, có đều ko thì biết cạ má trong hay má ngoài còn chỉnh.

Thắng đĩa luôn luôn hơn thắng đùm trong mọi trường hợp :)

7. tommy284

tommy284 Bằng A2

vote ủng hộ cho xe 2 thắng đĩa.đả đảo xe thắng đùm nè:)công nhận đi 2 thắng đĩa xong quay sang đi thắng đùm thấy chắn phèo à.hic

8. 1st_JaeJoong

1st_JaeJoong Bằng A2

nhiều bạn kêu 2 đĩa đi nguy hiểm chứ em thấy đi càng an toàn, cảm giác đạp phanh sướng hơn đùm nhiều :D

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...