Tai sao các hãng xe ga ít trang bị thắng đĩa sau cho xe?

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi Gjang_Tjen_Sjnh, 12/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. vtdat

vtdat Bằng A2

theo mình nghĩ là do cấu tạo xe ga, nó ko có gắp sau, bánh sau đc gắn qua 1 cây cốt, nếu để ý sẽ thấy khi bánh sau quay thì quay luôn cây cốt, do đó nếu xài đĩa sau, lực thắng sẽ là 1 lực vuông góc với cây cốt, rất dễ dẫn tới cong cốt.

2. mio_5526

mio_5526 Tập Lái

thnag81 dĩa trời nào củng ăn, thắng đùm mưa mới ăn, nắng là nó tuột luôn, sợ lắm, nên mình lên thắng dĩa luôn kaka

3. thjremy

thjremy Bằng A2

em nghèo khổ cỡ nào cũng ráng lên "dĩa" cho an toàn cái mạng :)

4. cdqtm

cdqtm Tập Lái

bác nói thế không được.khi thắng xe thì đạp phanh sau thấy bám mặt đường thì bóp thắng trước. Dk là lốp không quá mòn. em đi 80 hay 100KM củng thắng tốt mà. quan trọng là đi xem quen xe,quen với lực thắng, xử lý tốt tiònh huống, ôm cua không bóp quá chặt phanh trước, đầu khúc cua giảm ga, giữa khúc cua tăng ga. bác tìm mấy bài nói về thủ thuật và kinh nghiệm đi xe trong 4rum củng nhiều mà.đi bằng phanh trước vẩn an toàn hơn.phanh sau mà thắng đĩa thì dể bó bánh làm trượt xe về phía trước hoặc ngang.
    <br />
    <br />
    <br />
    lên thắng đỉa sau mấy bác lâu lâu thêm 1 khoản nửa (khoảng 700,000VND) để đóng góp vào kho bạc. Hugo mà không hỏi tới tui cùi liền.:)|:)|:)|:)|:)|

5. NeoFI 2009

NeoFI 2009 Bằng A1

Em hỏi câu gà. Các bác thấy chỗ nào lên thắng dĩa sau uy tín, em có nghe nói Hòa Ký ở Nguyễn Chí Thanh nhưng không biết chính xác số mấy

6. thmac

thmac Bằng A2

HK thì hên xui, lúc làm cho thằng thợ làm trực tiếp tiền cafe thì nó nhiệt tình ngoài sức tưỏng tượng luôn

7. tieufiho

tieufiho Bằng A2

Tôi ko bik cảm giác của các bác sao chứ, nhà tôi có 3 cái xe, 1 dream, 1 wave, 1 xe cub 82 cả 3 chiếc, chiếc nào cũng có thắng dĩa trước hết, còn xe dream và wave thì có thắng dĩa sau, còn e 82 thì hồi đó có lên dĩa sau, sau nì kẹt $ nên bán, h có $ cũng ráng lên cái dĩa sau cho = chị = e. Nói thật chứ đi 2 dĩa wen rùi h đi 1 dĩa thì cũng hơi run nhưng ko fai đi ko đc. Mà h mà kiu đi xe xài 2 thắng đùm thi2 e xin thua. ko dám chạy wa' 50km/h. Hjx Hjx chỉ sợ thắng ko ăn ko ah!

8. tien2302

tien2302 Bằng A1

Xe mình làm thắng đĩa sau CBS luôn nàB-) bóp thắng sau là 2 thắng trước sau cùng kích hoạt, cảm giác chạy xe rất an tâm:D

9. KENTA_9X

KENTA_9X Bằng A4

em đã sài đùm và đĩa e thấy đĩa sau thích hơn vì thắng đùm trời mưa nắng nó cũng bị ảnh hưởng,thắng đĩa thì ổn định hơn,ai nói thắng đĩa nguy hiểm thì nên xem lại vì e chưa thấy ai sài hàng chất lượng chính hãng mà lại bị bó đĩa lần nào hãng(k phải hàng đài loan hay trung quốc),nhìu xe phân khối nhỏ của thái cũng có thắng đĩa sau từ khi còn trong nhà máy đó,việt nam cũng có viva thắng đĩa sau mà,nói về độ trượt khi đạp thắng thì e thấy giật mình đạp mạnh thì thắng đĩa hay đùm đều bị đứng bánh thôi,đó là những trường hợp e đã từng gặp qua

10. nhonvaduong

nhonvaduong Bằng A2

Em đi xe mà rất hiếm khi dùng phanh sau, chỉ dung phanh đĩa trước, bóp cái là giảm tốc tức thời. Các bác nói phanh đĩa không an toàn là ko đungs, ngược lại hiệu quả phanh của đĩa cao hơn nhiều! Còn vụ việc tai nạn do phanh đĩa có thể những người lái xe nghe lời sách hd nên bị ngã, thật sự chỉ cần 2,3 ngón tay lên cần phanh là đủ rùi. Đừng dại dột để cả năm ngón thì đuờung như chơi!
    Đôi điều kinh nghiệm!

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...