Thắng dĩa - Các vấn đề thường gặp - Hướng dẫn sữa chữa nhanh

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Chọtchọtxỉu, 5/2/12.

1. lehonghoang

lehonghoang Tập Lái

Ae cho hỏi mình lênh nguyên bộ ex cho sirius tình hình là thế nạy Lúc đạp thắng cái đầu thì hơi sâu và không ăn dữ, nhấp thắng cái thứ 2 thì rất ăn và quảng đường đi của thắng can. Nếu bỏ chân ra để khoảng 5 giây sau đạp lại thì tình trạng y như ban đâu. Mong ae giúp đỡ

2. kinhthienvuong

kinhthienvuong Tập Lái

Mọi người cho mình hỏi một số vấn đề với.
    Exciter thay má phanh ở đâu àl tốt nhất ạ. mình thay hãng thấy 200k 1 lần đi đc 8 tháng là hết :(
    Và Đĩa sau Zin của hãng bán nhiêu ạ, mình k rõ sao đi 3 năm rồi nó mòn dễ sợ luôn ạ??
    Và đến bây giờ có loại nhớt nào tốt tầm 300k đi lâu lâu mà đặc 20-50 k ạ, mình hay thay ở đức phương toàn thấy 10-40 k ạ:(
    cảm ơn các cao nhân nhiều ạ.

3. Vobao1812

Vobao1812 Tập Lái

Xe em ex 135 .. Cũng bị tình trạng đạp phanh là kêu kít kít!! Em thay đĩa mới bố mới và vệ sinh cả heo dầu luôn! Mà chạy vẫn bị kêu! Ae nào có cách khác phục bệnh của em ! Chỉ cho em vơi. em cảm ơn!!

4. Lê Đình Tấn

Lê Đình Tấn Tập Lái

Thớt cho hỏi vài điều
    Xe mình wave a 2015 mình làm đĩa trước , nhưng phuộc không nhún chạy nó cứ tưng tưng mình cứ tưởng cho niềng đem ra rút thì thợ bảo do phuộc k nhún nên niềng nó chịu lực hết nên cũng hơi nhảy nhẹ .
    Xong mình quyết định thay phuộc mới trong hãng về thì nó vẫn tưng nhưng ít lại thả 2 tay ra thì đầu xe hơi lắc nhẹ vs tưng nhẹ. xe không đằm thớt cho hỏi là bây giờ mình thay niềng vs căm khác có hết không . xin được chỉ giáo
    Tks Thớt

5. kulong113

kulong113 Tập Lái

Ad ơi cho e hỏi tí. Xe e sirius mua năm 2012 lúc trước đi bánh tâm giờ bỏ qua bánh mân lúc thay vào đi thì thấy bánh trước hơi nặng. Đi hơi ì xe. Thắng đĩa thì hơi kêu xì xì. E bỏ mân raider. Cho e hỏi là vì sao

6. MrHeo93

MrHeo93 Tập Lái

Mọi người cho mình hỏi xe mình wave 2004 lên đĩa sau heo dầu sonic lắp vào thử 1 chỗ thì đạp thắng rất ăn nhưng khi đem ra chạy thì đạp nó không ăn nữa như vậy là do dầu còn gió hay Heo có vấn đề vậy mọi người ( xả gió - xả dầu đồ thì thấy hơi đẩy mạnh )

7. alkubijn

alkubijn Tập Lái

xe của mình ex2010 chạy dc mấy cây là bố dính đĩa lun đụng zô đĩa là bỏng tay . mình xả dầu chạy dc mấy lần lại bị lại . ra tiện họ thay phốt và bố cho mình nhưng bố vẫn hơi ăn đĩa đi xí sờ hơi nóng đĩa mà đạp ko ăn mấy . e ko bít phải tại ben hay heo nữa . bác nào biết xin chỉ bảo e với .

8. MrHeo93

MrHeo93 Tập Lái

mấy bạn cho mình hỏi : con heo dầu của mình khi lấy hơi thì nó bị xì dầu chỗ piston, cái này là bị gì vậy mấy bạn có cách nào sửa được không ?

9. Khanhcantho

Khanhcantho Tập Lái

Ban cho mình hỏi ,bị cọ đĩa,mình đã đem đĩa đi mài mà xài được vài tuần là bị lại.full rs zin

10. LanHo

LanHo Tập Lái

Chào ae biker, hiện tại mình đi wave RSX zin (đĩa trước - đùm sau) cũng được ~50k km. Gần đây có tình trạng sau:

+Cảm giác thắng tay thắng bóp vào hơi sượng
    +Đi >50km/h thắng thì hơi bị trượt lúc đầu, bóp thêm thi sẽ bắt phanh , nhưng bắt phanh ko mượt mà hơi giật giật (lúc bị lúc không).

Sơ bộ về thắng đĩa xe em:
    + Thay bố 1 lần ( vì khi hết nó kêu xẹt xẹt, mất thắng. Hiện tại chưa thấy kêu)
    + Dầu thắng được châm full từ 4 năm trước
    + Đĩa thắng thấy vẫn còn đẹp, nhưng có gờ giữa chỗ bị thắng và không bị thắng
    + Heo thắng chưa vệ sinh bao giờ ( lúc thay bố head nó có vệ sinh không thì em không rõ )

A/e giúp em phán bệnh được không, lúc đem ra thợ sửa còn biết người ta đang làm gì ? ( gần đây em mới quan tâm về xe nên mới phát hiện ra). Nếu nâng cấp cho an toàn thì e nên mua những gì ạk.

Cảm ơn ae trước!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...