Mio Thảo luận , trao đổi , chia sẽ về LUVIAS ( MIO 125, XENON )

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi SaiGonMio125, 23/11/10.

1. longnhan

longnhan Tập Lái

mình mới mua con luvias 2014 fi chạy đc 15.000k. chạy ổn định ko đua bơi cũng 30~32km/l khá yếu. có cao nhân nào chỉ giáo h làm sao

2. kid1206

kid1206 Tập Lái

xe e phần đầu cao hơn xe khác, bác nào có hình ảnh chổ chén cổ với ghi đông up lên cho e xin e so sánh với.
    Xe e cũng có tiếng lọc cọc như các bác nói, mỗi lần e mở nồi ra là xuất hiện tiếng kêu khác, lắp vào có khi mất tiếng này nhưng có tiếng khác. Dần e quen rồ, có đem ra 3s 4s bọn họ tìm cũng ko ra nguyên nhân đâu, các bác ko cần phí time.
    Xe e đi trái 58 rồi, nên thớt đề cũng bị như các bác, thay vỉ đạn đề nou4, nó dùng lò xo thay đạn dễ hơn là vỉ đề lu.

3. nhocknaruto

nhocknaruto Bằng A2

xe mình cũng bị kêu cọc cọc khi tháo nồi trc ra. gắn vô thì kêu nhỏ lại.

4. miles away

miles away Tập Lái

Xe mình là luvias 2014 fi mình muốn lên chóa 2 đèn thì mua riêng chóa 2 đèn ráp vào được ko nếu được thì cho mình địa chỉ nơi bán với ( mình ở quận 5)

cuối cùng là mình muốn nó vọt hơn mà ko cần xổ trái có được ko,mong các bro tư vấn cho vài bài nhẹ nhàng dạo phố

Thanks

5. miles away

miles away Tập Lái

up.anh em vào cho xin ý kiến với

6. nhocknaruto

nhocknaruto Bằng A2

ae giao lưu cf hay trao đổi thắc mắc gì thì call mình 01215856561 mình nhé. mình đang chạy luvias xăng cơ rất muốn giao lưu vs mấy bạn xăng cơ.

7. wanbee

wanbee Bằng A4

Cho mình hỏi kích thước của Lu bxc với Lu fi khác nhau ko. Tại ra đường nhìn có cảm giác Lu fi bự với cao hơn .

8. luvias.bl

luvias.bl Tập Lái

Chào ae, mình đi Luvias bx cơ, xe đi dc 35.000km rồi, gần đây lúc xe lên ga có hiện tượng gằn máy, rung !? ae có biết bệnh j k ạ ? với cả cảm giác ga nặng nữa, em mới thay nhớt máy và nhớt lap mà vẫn vậy ! Cảm ơn ae :D

9. @@@@@

@@@@@ Tập Lái

10. nhocknaruto

nhocknaruto Bằng A2

xe mình cũng bị rung đầu. đem ra thằng thợ gần nhà thì nó đem dán bố nồi lại mềm hơn, bố dày hơn để bù vô độ mòn của chuông.
    cảm nhận của mình sau khi dán bố mềm hơn thì xe có cảm giác đầm hơn có trớn. Nhưng đề pa thì chậm hơn xíu. quang trọng là xe có cảm giác êm ái hơn lúc chưa dán

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...