Sport RGV Topic giúp đỡ - giải đáp thắc mắc về Sport [Part 8]

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi BikerVietnam, 8/6/13.

1. solid3939

solid3939 Bằng A1

Kiểm tra chỗ co nối dây ga và BXC, nếu không gắn bững hay không có có ron cao su khi rửa xe hay đi mưa nước sẽ vào BXC

2. suzuki_99

suzuki_99 Bằng A2

chỗ đó nếu rửa xe hay đi mưa nước vô đâu đáng kể.nước chỉ nằm 1 chút dưới đáy BXC thôi k đến nỗi tắt máy liền.thay bugi khc đi

3. wattingaudio

wattingaudio Bằng A2

cái này không phải do nước vào BXC đâu, Nếu nước vào BXC thi xe bạn sẽ nổ bup bup và không lên ga được. Bạn nên xem lại mobin sườn, dây phin, chụp bugi.
    Mobin thì kiểm tra xem có bị nức, hay bi tét không. Dây phin thì nên xem lại vỏ bọc và chổ tiếp xúc với mobin, chụp bugi có sach sẽ hay bị vo nước không.
    Chup bugi cũng có thể hư. Minh khuyên nên thay món này trước vào hãng Honda hay Suzuki mua đều được.

4. hongchan

hongchan Bằng A2

bugi của em là bugi mới anh, nếu xe ko bị ướt mưa thì đạp nổ liền à. à em xài bugi B7HS loại này tốt ko a? cám ơn a đã trả lời giúp.

để em xem lại chỗ đó thử hjhj, cám ơn a nhé.

xe em khi bị ướt mưa rồi, nếu đạp rất lâu hay xe hơi khô thì nó sẽ nổ bụp bụp và không lên ga được như a nói, để thêm thật lâu xe sẽ tự nhiên nổ lại bình thường hjhj.
    em sẽ xem lại mấy tình trạng như anh nơi, mà xe em đi mưa sơ sơ là tắt máy thôi a à, chư ko đến nỗi mưa nhiều đâu a.
    Mà a cho em hỏi vào hãng suzuki bảo họ bán chụp bugi loại gì anh ? cám ơn anh nhiều nha.

5. nhoctapdixe

nhoctapdixe Bằng A2

mod xoá hộ đùm, mình post nhầm

#35 nhoctapdixe, 12/6/13
    Sửa lần cuối: 12/6/13
  6. wattingaudio

wattingaudio Bằng A2

Bạn cứ làm như mình hướng dẫn, không liên quan gì đến xăng đâu, chủ yếu dàn lửa của bạn bị vô nước.
    Cách thủ tốt nhất là để xe nổ máy, cầm cài bình xịt nước giông mấy thợ hớt tóc xịt vô từ bugi lên tới mobin sườn xịt từng khúc vậy đến khúc nào nó tắt máy là tìm được chổ lửa bị hở thôi.
    Chụp Viva, chụp wave, dream xài được hết không sao đâu. chụp nào kín ko vô nước là được.​
    Mình xài máy thằng em, nên cứ tưởng đang log in nick mình MOD xoá hộ dùm bài trên nhé. Thanks

7. hongchan

hongchan Bằng A2

dạ em cám ơn anh nhé. em sẽ làm theo lời a thử xem, hy vọng mau khỏi bệnh hjhj

8. hongchan

hongchan Bằng A2

tại sao thà đj trái 59 mà ko đóng sơmi vậy anh, nếu làm lại zin thì cần mua những gì và làm những gì anh.
    anh có thể pm tư vấn dùm em giá của em này được ko, em ko rành xe lắm nên muốn tìm hiêu kỹ tú. cám ơn anh nhiều nha.

9. phong82

phong82 Tập Lái

ae cho mình hỏi buri này như hình ở dưới
    như vậy được chưa hay vẫn còn thiếu xăng
    [​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG]
    ai biết chỉ dùm tks

10. wattingaudio

wattingaudio Bằng A2

Xe bạn bị nhớt nhiều quá, chỉnh bớt nhớt lại rồi tính nhé

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...