Sport RGV Topic giúp đỡ - giải đáp thắc mắc về Sport [Part 8]

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi BikerVietnam, 8/6/13.

1. nhattrung.phung

nhattrung.phung Bằng A1

Mấy sư huynh cho e hỏi x e mới thay lòng mới mà gắn vô chạy thấy nặng nặng mà yếu hơn xưa nữa là bị sao vậy hay xăng cộ canh chưa tới?thanhk's ae

2. clickvn

clickvn Bằng A2

Bạn thay lòng std hả? nếu std thì tiết kiệm xăng nhưng mới đầu thì bạn sẽ cảm thấy nặng vậy thôi, sau 1 thời gian thì xe mới nhẹ nhàng dc bạn ơi.

3. Blood Elf

Blood Elf Bằng A4

Các bạn vui lòng đọc kĩ nội quy topic nhé. Không đề cập SK SM carvet giá xe trong này. Đã có topic hỏi đáp tư vấn cho việc này rồi, các bạn nên post đúng chỗ hoặc trao đỗi qua inbox - Yahoo...v...v....

@quangngoc84: bạn ko rành thì ko nên coi xe một mình dựa trên những lời hướng dẫn. Thầy thợ đi coi còn chết lên chết xuống, bạn nên tìm người đi xem dùm, càng đông càng tốt.

4. ex_gc

ex_gc Bằng A2

Mấy bạn có thể tư vấn cho mình địa chỉ canh chỉnh xì po zin trong khu vực tp.hcm với, xe mình canh ở quê hoài mà chạy ko đc ngọt.
    Cảm ơn trước nhé :D

5. Blood Elf

Blood Elf Bằng A4

Bạn canh xăng lửa hay máy móc ?

6. Enjoy

Enjoy Bằng A2

Hix,cái vụ nhớt xe mình đã ra tiệm kiểm tra rồi.Thợ nói hoạt động bình thường hết,mà sao khói vẫn ra ít mà ko có thơm.Chỉ có những lúc kéo thì nó mới ra khói nhiều thôi chứ đi tà tà ko có khói tẹo nào hết

7. ex_gc

ex_gc Bằng A2

Em mới biết chơi nên cũng ko rành là do máy hay xăng lửa nữa anh, nhưng xe em vừa thay lòng std. Chạy có hiện tượng giật giật ko ngọt.
    Lúc ngọt lúc ko? Em nghĩ là xăng nhưng em muốn tìm thợ canh chỉnh cho yên tâm hơn. Anh tư vấn giúp em với :D

8. NguyenMinhHien

NguyenMinhHien Bằng A1

có cùng câu hỏi với bạn này mặc dù xe mình ko có thay lòng mới, lúc thì chạy thì ngon lắm nhưng bị giựt giựt, lúc thì canh lại thì chạy êm bớt giựt nhưng lại khó nổ máy :(..... hix

9. Blood Elf

Blood Elf Bằng A4

Chạy chậm khói ra ít - nhanh khói ra nhiều chuyện đó bình thường mà bạn. Còn thơm hay ko là do nhớt. Bạn muốn nhớt ra nhiều thì mở nắp mang cá ra chỉnh tăng đưa lên cao tý.

Bạn tháo bugi ra coi màu trước xem nó màu gì.

10. Enjoy

Enjoy Bằng A2

Sao xe thằng bạn mình nó đi chậm rì như mình nhưng khói nhiều lắm,còn mình cũng chạy y chang mà khói ko thấy luôn ấy.Mình đi nhớt Vistra + pha phụ gia nhưng ko thơm đỗi qua Veloil thái thì cũng thấy ko khác là bao :(

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...