[ Topic ] Tổng hợp Hỏi/Đáp Nhanh về điện dành cho Thành viên

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 18/5/11.

1. vietmau123

vietmau123 Tập Lái

đèn mình còn chưa lắp thêm mà bạn, đang zin hoàn toàn, đi ban ngày nên cũng ko bật thêm gì hết. bình mình cũng mới thay luôn! @@

2. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

vậy bạn cứ lấy đồng hồ đo xem chứ nếu ga lên đo trên hai đầu + và -của bình lên 14,4v là ok không thì là sạc còn lên tầm đó thì còn lại là bình à bình không cầm điện

vietmau123 thích nội dung này.
  3. vietmau123

vietmau123 Tập Lái

ok! em sẽ thử! cảm ơn bác nhiều lắm!

4. Aan

Aan Tập Lái

mấy bác cho em hỏi. xe e wave rsx 110 khi mở xi nhan thì đèn không chớp tắt mà sáng luôn, đề nổ máy không được, chỉ đạp nổ được thôi là xe e bị gì mấy bác. mấy thợ bảo xe em hư IC có phải k. E cảm ơn các bác trước :D

5. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Vấn đề bạn đề nổ máy Có thấy quay cử đề không hay ấn đề không thấy hiện tượng gì còn xi nhan sáng luôn là bình yếu quá

6. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Hư IC không thể đạp nổ được nhà bạn khả năng năng bình ắc quy hỏng không tích điện

7. Aan

Aan Tập Lái

ok mình cảm ơn bạn, để mình xem lại thử

8. Aan

Aan Tập Lái

quay cử là gì vậy bạn. như xe mình trước đó khi mở đèn là bị chập dây, sau đó mình mở ra coi thì nó chảy dây điện hết, mình thay dây và mở lên lại thì khi mở xi nhan đèn nó sáng luôn chứ k có nháy, bóp kèn dc luôn, chì đề máy k dc thôi à bạn

9. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Củ đề ấy nó quay không hay im ru . Như bạn tả có thể bạn nối dây không chính sác rồi . Mà si nhan 2 bên đều chỉ sáng không nháy đề không nghe tiếng gì thì sai dây si nhan và dây đề đấu chưa được

10. minhhung1410

minhhung1410 Tập Lái

quá hay à, cái này ngoài tầm hiểu biết của em không thì e cũng xin 1 suất rồi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...