[ Topic ] Tổng hợp Hỏi/Đáp Nhanh về điện dành cho Thành viên

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 18/5/11.

1. Agawado

Agawado Tập Lái

Lần đầu vào topic xin các bike chỉ giáo. Em có 1 chiếc hayate 125ss, không hiểu nó bị lỗi gì. Mở khóa đồng hồ báo xăng lên bình thường, nhưng khi nổ máy lên ga thì kim của đồng hồ báo xăng lại tụt xuống, càng lên ga kim đồng hồ càng xuống mặc dù xăng trong bình full...ra tiệm thì có chổ nói hư báo xăng, có chổ nói chập dòng điện. Nhờ các anh cứu với

2. Thiên Chương

Thiên Chương Tập Lái

Mấy bác cho e xin cái sơ đồ chống trộm xe máy cảm ứng điện dung ( rờ vô cái con ốc ) có chú thích chi tiết và nguyên lý hoạt động dùm e được ko ạ, e là thành viên mới, e ko biết cách pos bài làm sao nữa ? Mấy bác chỉ dùm e luôn nhé

#4112 Thiên Chương, 14/10/17
    Sửa lần cuối: 14/10/17
  3. Thiên Chương

Thiên Chương Tập Lái

Các sư phụ cho e hỏi muốn khoá cái relay 5chân ko cho đóng nguồn qua cặp chân thường hở mà ko cần ngắt nguồn cấp vô thì mình làm thế nào vậy ??? Cảm ơn các sư phụ đã chỉ dẫn

4. Thiên Chương

Thiên Chương Tập Lái

Em định làm cái mạch như hình, nhưng em mới chỉ học qua khoá nghề điện tử cơ bản nên ko biết tính linh kiện, nhờ mấy bác xem dùm e cái mạch có ổn ko và tính dùm e chỉ số mấy con linh kiện ( linh kiện xài loại tốt nhé mấy bác, tại e muốn làm xử dụng lâu dài ), e cảm ơn mấy bác rất nhiều

5. Thiên Chương

Thiên Chương Tập Lái

Mấy a chỉ dùm e cách pos hình lên với, e pos mà nó kêu tập tin quá tải ???

6. hieuzero

hieuzero Tập Lái

Chào các bác. Bác nào rành cho em hỏi cái. Em mới đấu con sạc atila cho sirius dc cỡ 1 tháng nay, đấu 5 dây như cách thông thường(chuyển điện bình luôn. Cái dây vàng sọc đỏ ở jack 3 chân trc nó từ cuộn lửa lên em đấu vào dương sau ổ khóa). Trc giờ xài bình thường, hằng ngày thì em chạy nhiều, mỗi ngày dao động từ 150-300km, sạc, điện ko vấn đề gì, nhưng hôm kia em có đi Vũng Tàu rồi về luôn. Cả đi về chừng 300km. Xong ko có vấn đề gì xảy ra lúc đi hay về. Nhưng đêm qua em chạy thì thấy hiện tượng đèn xe và các đèn, còi đều yếu, đề ko lên(sắp hết bình), nếu hết bình em dự là xe ko nổ máy dc. Em biết con sạc có vấn đề nên kiếm chỗ ngồi tháo ra thì phát hiện dây đỏ sạc ati đi ra và dây vàng sạc ati lấy 1 dây từ cuộn lửa lên nóng quá bị cháy, cháy cả jack nhựa luôn.
    Sau đó em câu lại dây đi tạm thì nổ máy cái hai dây từ cuộn lửa lên nóng ran lên một lúc, sau thì lúc nóng lúc không. Em quấn tạm lại sau đó nổ máy chạy thì phát hiện bóng đè cos, đèn hậu và đèn sáng đồng hồ bị cháy. Em liều mở pha lên chạy tiếp thì không lâu sau pha cháy nốt, đành dùng cái led trợ sáng chạy về.
    Em chưa tháo ra kiểm tra nhưng các bác đã ai gặp tình trạng này chưa và cho em cách khắc phục với. Em nghĩ có lẽ dây đen sạc ati để ngắt sạc đã hư hoặc đứt nên bóng mới bị cháy, nhưng tại sau dây từ cuộn lửa đi lên lại nóng chảy cả vỏ dây ra.

#4116 hieuzero, 19/10/17
    Sửa lần cuối: 19/10/17
  7. Đứcag000

Đứcag000 Tập Lái

Ae cho minh hỏi la a long osram lam ok k z ae j minh k bk nen ae giup minh với lên sac ex150 xai ok k mj ban

8. nmcuong256

nmcuong256 Tập Lái

Các ad cho tớ hỏi muốn dùng bộ dây điện của Raider 125 cho FX 125 thì phải sửa đổi dây của Raider 125 như thế nào ạ? Cám ơn!!!!!!!!!!

9. Vohoangthu

Vohoangthu Tập Lái

Ad cho hỏi về sạc bình xe dream sạc bình ra có 9vol chạy đường xa thì mới nạp dc bình mà 3 hok bik là hư ic sạc hay là tuabin sạc mong ad chỉ dùm e

10. tuanyeuhoa41

tuanyeuhoa41 Bằng A2

Supper dream đầu lồi .
    Gắn bi cầu gì thì không phải bỏ kiếng bên ngoài vậy các bác.
    Chóa phải khoét là dĩ nhiên.
    Mấy b lắp Q5 phải bỏ kính nhìn chán quá.
    Thank all

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...