Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. chindanco

chindanco Bằng A2

Các Bác cho em hỏi cách chỉnh đèn Cos, Fa của xe LX như thế nào. Và con ốc nó nằm ở đâu vậy, xe em mở đèn nó cứ soi lên trời hay vô mặt người ta không hà chắc có ngày bị ăn gach quá. Thank các bác nhiều

#1201 chindanco, 12/2/14
    Sửa lần cuối: 12/2/14
  2. Challegen_X

Challegen_X Bằng A2

Chào mấy anh ...

Nay em ghi stt mong các anh hướng dẫn và chỉ giúp em vì em mang xe đi làm luôn ...

Xe em vespa nhập đời 2k9 150i - hiện tại cứ đề máy là nó phát ra tiếng to kinh khủng và rất khó đề :(

Xe em đi qua ổ gà nhỏ hoặc 1 cái gờ là đằng sau yên nó rớt như đang rớt tự do nge tiếng to lắm ...

Và xe có tình trạng rất ồn :( ... và cứ dắt xe hoặc di chuyển và nguyên thân dàn lông xe nó bộp bộp như kiểu gảy hết pat vậy - nhưngem kt thì hok có :(

Và em muốn hỏi nên xài nhớt gì cho xe - đồng hồ + congtomet hok chạy thì thay ở đâu - em ở Biên Hòa có đúng 1 chi nhánh Pi nhưng thấy có vài đăng phàn nàn về pi này e củng ngại vào qá :(

3. manhtrung321

manhtrung321 Bằng A2

Đề kêu to là đặc trưng xe vespa rùi bạn
    Kiểm xe lại ốc thanh treo cục máy nhé.
    Xe nếu đi lâu thì vệ sinh nồi lại. dán bố.... giảm ổn nồi phần nào
    Thay nhớt máy enip (agip) , láp thì mình dùng Motul 300V thấy ổn
    Đồng hồ ko chạy do côngtomet thì mua trên mạng rất nhiu và rẻ, về cho thợ gần nhà thay cũng dc vì cái đó đơn giản mà
    Còn hư có hư nhông đồng hồ..., nói chung hư nằm trong đồng hồ mang lên Mành Ký, Lê Thị Riêng sửa

4. DNT

DNT Tập Lái

Các bác cho mình hỏi, ngoài chính hãng ra thì chỗ nào sửa LX uy tín ạ?

5. Capuchin

Capuchin Bằng A1

ACE cho em hỏi là hiện tại em đang cần mua chữ vespa lx 125 inox đỏ ... ACE có biết chỗ nào chỉ cho em biết với ... em cám ơn nhiều

6. manhtrung321

manhtrung321 Bằng A2

Lên 5giay, có nhiu topic bán lắm đó bạn, tầm 270-300 thì phải
    Còn Inox mà màu đỏ thì hem có rùi, muốn inox mà màu đỏ thì mua inox xi xong qua ABMiracle sơn
    Còn màu đỏ mấy a e trên đây dán là tem đổ nổi, bên Decal4Bike có bán

#1206 manhtrung321, 18/2/14
    Sửa lần cuối: 18/2/14
  7. ltthanh

ltthanh Tập Lái

Làm ơn cho e hỏi. Chiếc GTS của e có bị nứt hở 1 đoạn khoảg 5cm phần nhựa gần phanh tay trái. Các a chị có thể gợi ý giúp e có những phưong án nào để phục hồi lại không ạ. Rất cảm ơn mọi nguời a!

8. namtruong135

namtruong135 Tập Lái

làm ơn cho em hỏi ... em chạy vespa s đời 2010 ... nhưng rất ít chạy .. mới chạy được co 4k5 km .. mà không hiểu sao từ đợt đi vũng tàu về em chạy ga 40 41 42 45 thì ở phần máy nó cứ có tiếng hú .. kiểu hú gió ấy ... nhưng chạy nhanh thì không nghe .. mà em thì đi toàn trong Thành phố sao mà chạy nhanh được ... muốn để chhajy ko để ý mà cảm thấy khó chịu quá a e có cách nào khắc phục không à .. chán lắm :((

9. SayGBieMyLuv

SayGBieMyLuv Tập Lái

em chạy Vespa S thỉng thoảng khởi động ko lên @@ k hiểu sao nữa
    Bt thì khởi động nhát 1 ngon lành chỉ rất thỉng thoảng kh ởi động hoài ko lên
    Các bros cho ý kiến

10. khuongtunha

khuongtunha Bằng A2

Các bác cho em hỏi xíu!
    Em đang đi Vespa S125 3V, mới đi được khoảng 8k. Lúc đầu mới mua về thì đề nghe tiếng khá nhỏ, nhưng dạo này thì lại khá to, máy cũng kêu to hơn lúc mới mua về nữa, xe em bị gì vậy mấy bác, có cách nào khắc phục ko? Với cho em hỏi thông số của bugi xe này nữa với, em định mua 1 cái để dành khi cần? Ah, có bác nào đi xe giống em mà khi chúng ta đi vào đường có nhiều cát hay sỏi nhỏ (đường đang làm) mà xe bị trượt bánh, lắc, lạn , phải kiềm tay lái rất cực (mặc dù ko dám chạy nhanh, chỉ khoảng >20km/h thôi) nếu chạy nhanh là đo dường ngay, rất khó chạy; còn khi chạy xe số thì chả sao (chạy trên 40km/h cũng chả có gì); hay tại bề ngang bánh xe của mình nó lớn nên bị trượt ko mọi người?
    Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...