Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. tieuvonhi

tieuvonhi Tập Lái

Xe e bị đụng nên bể phần nhựa chỗ để chân bên phải và các vùng lân cận đó. Giờ nên đi tiệm nào uy tín, giá cả phải chăng giờ các bác ơi.
    Xe e liberty s ie

2. autokiss

autokiss Tập Lái

Chào các bạn, mình muốn hỏi bình acquy cho xe Vespa LX 125ie chuẩn là loại bình gì vậy? Nó là bình 10A phải không? Hôm lâu rồi vợ mình đụng xe nên phải đi gò lại cái vỏ, lúc đấy nhà vợ mình có gửi cho 1 hiệu sửa xe máy gần nhà ngoại và người ta bảo phải để xe qua đêm để nhờ bên hiệu gì đó gò và bả lại cái vỏ xe. Hôm sau mình lấy được xe đi về nhà bình thường, mình để tầm 2 ngày không đi thì không đề nổ máy được.

Hôm đấy mình cũng bực và thấy lạ nên mang ra một hiệu sửa xe gần nhà mình thì thằng em sửa xe ở đấy nói luôn là chỗ bình acquy đã bị mở và thay cái ốc vít khác, nó xem bình acquy bảo bình này không phải bình của xe Vespa, đã bị thay rồi (Bình đấy nhỏ hơn hộp đựng của xe khá nhiều và nó chỉ tầm 6A - 7A thôi). Sau đấy mình có hỏi lại hiệu gần nhà ngoại thì thằng đấy khăng khăng bảo bình 6A đấy mà không phải của Vespa thì mất gì nó cũng mât, không tin thì đi hỏi khắp cái đất này xem có phải thế không.

Mình cũng tin và nó sạc điện cho mình, về dùng được khoảng 1 tháng bình thường. Sau đấy thì có một thời gian khoảng tháng rưỡi mình không đi xe, mang ra nổ máy thì không được. Tức quá mình mang xe vào nhà và nửa tháng sau thì nó hết sạch điện, mình mang xe ra ngoài hiệu khác cũng ở gần nhà mình thì ông bạn ở đây cũng nói bình này chắc chắn không phải của xe Vespa. Ông bạn này bảo anh đi khắp đất này hỏi nếu là bình xe Vespa thì mất gì cũng mất, rồi giải thích bình nhỏ nhỏ này dùng cho xe LEAD hoặc SH vì mấy dòng xe đấy cần nguồn yếu hơn Vespa nhiều, Vespa chỉ dùng dòng 9A hoặc 10A thôi.

Như vậy thì cái thằng mà khăng khăng cãi mình ở lần mông má lại cái xe đã nói dối? Nó tráo bình khác cho mình và khăng khăng bảo bình đấy là của xe Vespa? Xe mình mới mua được 1 năm và chưa bao giờ bị mất điện cho đến lúc bị đụng xe. Mong các bạn giải thích giúp mình, cảm ơn nhiều!

3. ChaosKnight84

ChaosKnight84 Bằng A2

Các bác cho em hỏi thông số bình ắc quy xe Liberty nhập là bao nhiu ạ ? Có thể dùng chung vs bình Liberty Việt Nam đc ko ?

4. robocopvn

robocopvn Bằng A2

được bác ạ

5. crowszero0_0

crowszero0_0 Tập Lái

các bác cho e hỏi với. e đi xe liberty việt 125ie, đi 40km/h trở lên là nghe tiếng kêu bên ống pô. tiếng iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii nói chung không biết tả thế nào, như kiểu cái pô nó huýt sáo ấy , kiểu kiểu thế , các bác cho e hỏi cách khắc phục với ạk.

6. crowszero0_0

crowszero0_0 Tập Lái

hiện tượng hụt ga bạn thay kim phun xăng đi nhé

7. thanhy2k4

thanhy2k4 Bằng A2

Vợ em mới rước con xe Fly 125 về. Giờ đã chay 760km, không biết các bác chạy Fly phun xăng được bao nhiêu km/1 lít xăng ạ ?
    con xe của vợ em 100km gần 4 lít, chính xác là 3,8 lít.
    Có hao không các bác ?
    Có cách nào khắc phục không ạ ????

8. thanhy2k4

thanhy2k4 Bằng A2

Không ai giúp em vậy ??????

9. FrankMartin360

FrankMartin360 Tập Lái

Chào các anh trong Group Vespa !
    Hiện tại thì e sắp mua chiếc Gts 125 vì mê em nó quá lâu r , cố đậu đại học để ba má mua cho nên các anh cho em hỏi giá ngoài hãng hiện giờ của chiếc này là bao nhiêu ? và nó có nhược điểm gì không vậy ? và nên mua ở đại lý nào ở Tp.HCM
    Cảm ơn các anh , Thân !

10. tuanduonghp

tuanduonghp Tập Lái

em có con liberty mà hôm nọ phê pha hôn vỉa hè phát giờ cái cổ xe nó xoay bên phải đến điểm là vẫn khựng nhưng bên trái thì quay tròn luôn đc. Bác nào biết bệnh này có thể tư vẫn cho e biết là em nó bị làm sao và phải sửa chữa thay thế gì ko, giá thành ntn?? Em cảm ơn. mới sơn lại cái xe mà lỡ tay quay 1 phát xước nhè cái chắn bùn trước luôn:60:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...