AirBlade [Tư vấn - Giải đáp - Thảo luận - Trò chuyện] Về xe AirBlade (từ 2007 đến 2011) - [P.4]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi HT_215, 17/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. andang112

andang112 Bằng A2

Mình cũng vừa lắp dây mới cho con AB đi được 10000km, (lắp dây Bando do Thiên Nhẫn bán, dây xanh) mình thấy hiện tượng xe chay đuối khi lên ga, khi về hết ga thì bên lốc máy trái có tiếng hú nhẹ, hiện tượng đó là làm sao nhỉ , cac ban giup với

2. HT_215

HT_215 Bằng A4

Hình như ở trên mình có nói là nâng dè con lên mà bạn không đọc thấy thì phải??? Bạn ra tiệm hay Head kêu họ nâng dè con lên 1 tí là hết cạ gai vỏ. Gai vỏ mà đi cắt thì còn gì cái vỏ nữa???

Tháo dè con cũng được mà, mình đi xe có gắn dè con đâu, thấy bình thường, chẳng có gì mà dơ hay sạch cả. Đi xe là phải chịu dơ thôi, đâu thể nào giữ sạch hoài được??? Nếu như trời mưa thì sao? Trời mưa dù cho có dè con hay không có thì vẫn dơ như thường à. Trời khô này thì lấy gì mà bị dơ???

Mấy chuyện nhỏ này không có gì phải suy nghĩ nhiều hay đắn đo cả, ở trên là 2 cách đó, tùy bạn lựa chọn thôi.

Dây Bando của Thiên Nhẫn bán mình không biết chất lượng ra sao nên không dám nói nhiều. Bạn nên thay dây curoa có bán sẵn trong Head đi, chất lượng ổn định. Giá 1 dây trong Head là 543.000

3. pleikupho

pleikupho Bằng A4

nêu xe lên ga mà bị đuối Là do dây bám ko tốt rồi, ban nên đi kiểm tra lai di, cũng có thế lúc ráp tho ráp ko chuẩn rồi

4. dangkhoa405

dangkhoa405 Bằng A4

anh em xem chơi
    làm cây po như con AB với con hayate không biết có ảnh hưởng gì tới máy không anh em, nhìn đẹp

5. hitmanle

hitmanle Bằng A2

Xe bs tỉnh, đã chạy 9k km, hình thức bên ngoài còn mới giá 34.2tr ko bít hợp lý ko các bác. Các bro gíup dùm e

6. h4net

h4net Bằng A2

2 chiếc này đều dùng bxc thì làm pô ngắn thoát hơn chắc ko ảnh hưởng gì nhiều, có chăng là ồn và hao xăng hơn. Nếu là FI mà gắn cây pô đó chắc sẽ nhiều bệnh >:)

7. pleikupho

pleikupho Bằng A4

Chẳng ảnh hưởng gì đâu bạn, cứ làm vô tư đi, làm cổ pô nhỏ thôi, đừng để mất hơi Là dc
    Chiếc an này lâu lắm rồi, chiếc này ở đường đinh tiên hòang, Chủ xe vui tính bạn có thể ghé xem xe cho kỹ, gần siêu thị coop mart

Vui lòng lần sau viết bài có dấu

#37 pleikupho, 19/4/12
    Sửa lần cuối bởi mod: 19/4/12
  8. ltdung1301

ltdung1301 Bằng A2

hôm qua đi vệ sinh béc xăng phun h xe chạy sực sực luôn , ae cho m hỏi cái vòi phun xang mà tụi head mở ra vệ sinh đó mua mới măc ko , có head nàO CHẠY LẠI CHƯƠNG TRÌNH CHO BỘ XỬ LÝ ECU KO AE ,

9. phagioidaisu

phagioidaisu Bằng A2

chạy bao lâu thì nên thay dây curoa và bạc đạn 2 bánh xe zi các anh ??? head bán dây curoa hiệu gì và xài tốt ko?

cho em hỏi heo dầu dùng để làm gì vậy các anh

hix các anh nhìn nick cũng bít em mới tham gia nên mong các anh hướng dẫn giải thích cho em hiểu rõ ... cám ơn các anh nhìu

#39 phagioidaisu, 19/4/12
    Sửa lần cuối: 19/4/12
  10. andang112

andang112 Bằng A2

Nồi chuông của attila lắp váo AB2011 có ảnh hưởng gì không nhỉ, hình như noi Atila mỏng hơn thì phải, giá có 250k trong khi AB là 550k, liệu chất lượng có bằng AB không, các bạn cho y kien nhé

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...