AirBlade [Tư vấn - Giải đáp - Thảo luận - Trò chuyện] Về xe AirBlade (từ 2007 đến 2011) - [P.5]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi HT_215, 3/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. kool_boyjuly

kool_boyjuly Bằng A2

trong thời gian rodai chỉ nên đi vận tốc <45km/h đi từ tốn đều ga, không nên chở nặng. Đi vũng tàu ok nhưng mà ko nên vít quá 45km/h và nhồi ga.

Rodai thì 200km đầu thay nhớt máy, 500km thay lần nữa, và sau đó thì cứ 1000km thay 1 lần. Nước làm mát cứ thấy hết thì châm vào, còn nhớt lap thì tầm 2000km thay 1 lần. 2 3 tháng mang ra head cho nó bảo dưỡng 1 lần, có 1 head ngay ngã 5 chuồng chó kiểm tra rất cẩn thận.

#31 kool_boyjuly, 6/9/12
    Sửa lần cuối: 6/9/12
  2. JennyLonely

JennyLonely Bằng A4

AB 2011 hinh nhu xai bong den duoi HS5 phai ko moi nguoi , tai co nguoi noi minh truoc day AB 2011 xai bong duoi HS1 sau nay chuyen sang HS5

3. datle04852

datle04852 Bằng A4

AB 2011 hinh nhu xai bong den duoi HS5 phai ko moi nguoi , tai co nguoi noi minh truoc day AB 2011 xai bong duoi HS1 sau nay chuyen sang HS5[/QUOTE]

theo mình biết là AB 2011 là xài bóng HS1 đó :D

#33 datle04852, 7/9/12
    Sửa lần cuối: 7/9/12
  4. lokaism

lokaism Bằng A2

AB 2k11 có hiện tượng là xe ì và ga khá nặng là do bình xăng con á, bây giờ các bác ra tiệm kêu ngta tháo BXC ra nới cái lò xo ga ra thêm chừng 1 phân, là ga nhẹ liền, đi ko còn cảm giác hết ìh, mà trong Head nó dek làm đâu, bạn nào ở trong tp hcm mún làm thì mình chỉ chổ, mà giờ quên rùi, để mai đi làm ghé ngang bên đó ghi địa chỉ cho. Cac bạn cũng có thể thay bi nồi Dr Puller cho máy bốc hơn 110k àh, ở số 42/2 Lữ gia có bán, vô đó hỏi ngta lấy cho, thay free. Mà có mua dây curoa thì bên này cũng có bán, dây độ của đài loan hay j cũng xịn lắm, rẻ hơn trong head. Nhớ làm vệ sinh bô air, hộp số thường xuyên, cũng đỡ hơn dc chừng 20% hi hi. Xe mình cũng tự vọc phá ah, mua về đi chán lắm, làm lại đi ngon ơ. Mà vẫn chưa bik làm cách nào cho nó bốc hơn, ko bik có cách nào sắp bi nồi lại ko

#34 lokaism, 7/9/12
  5. ddinhvanvo

ddinhvanvo Tập Lái

uhm, mình sẽ chú ý những vấn đề này. Thanks kool_boyjuly nhiều nha.

6. JennyLonely

JennyLonely Bằng A4

giua YSS G Euro voi Japan speed binh dau thi loai nao tot hon vay moi nguoi , co ai da dung qua roi cho minh xin y kien nha

7. kool_boyjuly

kool_boyjuly Bằng A2

ủa ab2k11 là fi mà bác, fi hình như đâu có bình xăng con.

8. Cờ Lệnh

Cờ Lệnh Bằng A2

AB 2k11 là FI, bác ko hiểu chọt bậy bạ là sau này tốn cả mớ tiền sửa bộ phận FI đó, ko phải như bxc nâng kim xăng lên rồi làm này nọ đâu.
    Bạn muốn xe bạn bốc hơn về phần nồi thì có thể đi bi Dr Pulley hoặc Koso rồi đi thêm loxo nồi hoặc pully koso sẽ cải thiện rất nhiều, bi dr pulley có nhiều lọai, mình mua bên Mỹ và bên sạp Danter ( nhập khẩu trực tiếp Taiwan) giá đã là 350k rồi, chứ bi dr pulley gì mà có 110k, bạn muốn biết bi xịn hay lô dễ lắm, bạn chạy đi khỏang 2000km tháo bi ra, nếu bi sáng bóng giống như có thoa 1 lớp phủ bóng lên bi và ko bị mòn hay khuyết ==> bi có lớp mạ trơn tốt, còn tháo ra khô queo và đen xì là bi lô. giờ tối quá mình ko chụp hình dc cái màu bi, mai sẽ up pic cho bạn

#38 Cờ Lệnh, 7/9/12
  9. 3456

3456 Tập Lái

xe mình là AB vn 2010 , cứ lên ga trên 40km/h thì bình thường ko hú , còn thả ga ra lại bị hú .
    Nguyên nhân tại sao ?
    Cách khắc phục và sửa chữa ?
    Mong ae biker giúp đỡ ... THANKS

10. Cờ Lệnh

Cờ Lệnh Bằng A2

Thay nhớt láp thông số 85W-140 của các hãng có trên thị trường (Mobil, Castrol, Caltex v..v..). Khi thay dung tích châm vào 110ml
    Chịu khó thay vài lần, nếu ko hết thì cũng đành chịu vì bệnh đã nặng :(
    Nếu vào hãng thay láp mới thì nên thay hẳn luôn bạc đạc láp mới.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...