UG UG - Riders on the Storm

Thảo luận trong 'Hoạt động môtô PKL' bắt đầu bởi UndergroundSG, 23/3/11.

1. Kid_Sonic1412

Kid_Sonic1412 Bằng A4

@ ATT : Her her. Thế mà lũ bạn em nhận thiệp cưới của thằng nào là đều phán : "Mày chán sống rồi hả? Đang yên đang lành, tự nhiên cưới vợ làm gì =))"

@ " Thầy Tụng" :
    Đọc xong kinh nghiệm xương máu của " thầy Tụng " diễn giải thì mới thấu được sự tò mò của em. ^^!
    Vẫn biết là vậy, nhưng ở đời vẫn có một tâm niệm mà em vẫn bị lệ thuộc vào nó : " Người có tiền thì làm gì cũng dứt khoát và do vậy nên cơ hội cũng đến rất cao. Còn người không tiền thì làm gì cũng nhút nhát, sợ sệt, lo tính đường lùi chứ ko dám liều mình quyết định, nên nghèo cứ hoàn nghèo".
    "thầy" vẫn đúng, nhưng xa xăm trong cái đúng đó vẫn có những cái rủi. Và đó cũng chính là " Cái số trời " mà thầy đã đề cập đến.
    Em thì đang nằm trong cái phía : không biết cố gắng - ít tiến bộ - ít khôn ngoan.

Nói thì nói vậy thôi, chứ ai cũng có ước mơ riêng. Ước mơ của em nhỏ lắm. Mà không dám làm.
    Em ước mơ làm ăn mày. Ai cho thì ăn, ko cho thì đi ngủ =)). Thích thì ngủ ko thích thì đi chơi .

@:mad: Cái vụ sự kiện là em đùa về vụ quán cà phê "Cao Còn Còn" đó.

2. Young Rider

Young Rider Tập Lái

Từ khi 'nằm vùng' và đọc những comment của chú Boston Rỉder trong topic này, cháu cảm thấy mình trưởng thành hơn trong suy nghĩ, ko những về việc xe cộ mà còn trong cách sống. Đó là vì những bài học rất ý nghĩa và thiết thực của chú. Giờ cháu mới dám comment để cám ơn chú về bài viết bổ ích này, nó giúp cháu nhận ra là mình đang phung phí tiền bạc và thời gian quá nhiều. :(

Cháu mới còn nhỏ và đang đi học thôi, nhưng cháu hy vọng một ngày nào đó khi cháu thành tài sẽ có cơ hội về Vn giao lưu xe cộ với chú. Mong ngày đó chú sẽ cho cháu nhập hội Underground lun nha chú ^^!

You got my RESPECT !!

#5772 Young Rider, 1/7/13
    Sửa lần cuối: 1/7/13
  3. minhquanti

minhquanti Bằng A2

Hehe, cảm ơn mấy anh UG, anh Boston Rider bõ công ra trả lời câu hỏi của em quá chất lượng. Đúng là tiền em kiếm ra chỉ muốn xài thôi. Em phải thay đổi cách tiêu xài thôi :D.
    p/s: nói vui thôi, em chưa có iphone, không ưa vũ trường và uống cafe má pha =))

4. Bib

Bib Bằng A2

Kệ người ta thầy ơi, có được đồng bạc hay lợi ích gì đâu mà phải nịnh :78: thầy là người viết, tụi em là người đọc, thầy viết hay thì xứng đáng được khen ngợi, ủng hộ thôi. Vậy mới có động lực để ra tập tiếp theo "Fish and Shark" chứ :71:

5. BostonRider

BostonRider Bằng A4

Đảng và nhà nước đã khuyến khích "mỗi gia đình chỉ nên có 1 hoặc 2 con vợ, chồng hạnh phúc". Thế anh có muốn hạnh phuc ko?

6. minhquanti

minhquanti Bằng A2

em khuyến khích anh sau khi viết xong fish and shark thì làm luôn một cuốn sách về Hôn nhân và Gia đình =)) đảm bảo ăn khách =))

7. BostonRider

BostonRider Bằng A4

Nói chơi chứ tại sáng đi làm sớm nên rãnh rỗi sinh nông nổi...viết tầm bậy tầm bạ. Đừng nghe lời mình nha....hihihi..mạng ảo mùh.

8. QuangBK

QuangBK Tập Lái

Cháu nghĩ Bõ của mình có thêm chuyên mục tư vấn như thế này cũng hay lắm.Bài viết của chú rất bổ ích,rất mong sẽ có thêm những bài tương tự thế này :)

9. anhtuan1_ars

anhtuan1_ars Bằng A2

:142::142: anh att ơi. khi nao có tin vui là anh sẽ hít mún cưới ;))

10. BostonRider

BostonRider Bằng A4

Mới 5 tuần cưới vợ...giai đoạn này người ta gọi là giai đoạn "Honeymoon". Hạnh phúc lắm. nhưng sau đó thì......

"Newly Married Stage
    The honeymoon ends quickly for many couples when faced with the developmental task of renegotiating all kinds of personal issues with the new spouse. This stage tends to be one big power struggle between the couple over multiple issues including time, money, space, problem-solving, and each other’s notion of how things “should” be. No wonder that the divorce rate is highest for couple married three years or less! Learning good conflict resolution skills is critical for happiness in marriage at this stage."

Tham khảo http://www.nperspectives.com/np_newsletter.asp?tid=12

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...