Vấn Đề Thay Bình Cho Xe Nouvo LX

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi cakcumcum, 21/11/11.

1. cakcumcum

cakcumcum Bằng A4

Như tựa đề, xe mình chỉ có 3A vậy mình muốn lên 5A hoặc 7A thì có phải đi lại sạc không ? Bình loại nào thì dùng được ? và loại Bình nào thì vừa với xe Nouvo LX vì mình nghe nói Ampe lớn thì bình sẽ lớn hơn có đúng vậy không ?

Mong mod duyệt dùm ! Thân.

2. vie.nguyenquang

vie.nguyenquang Bằng A4

Bạn thích lên bình lớn thì ko cần thay sạc và bình 5Ah sẽ = bình 3,5Ah. Loại thường dùng có thương hiệu Globe

3. skyler

skyler Bằng A2

đúng rùi bác ah.! Ampe lớn thì dĩ nhiên bình phải lớn.! bình Zin của LX là 3.5A nêu bác muôn lên thì bình 5A vẫn vừa khích với khoan chứa bình.! còn 7A thì phải khoét bình rùi.! thay bình thì ko cần thay sac bác àh.! chừng nào làm điện đi xenon thì thay sạc cho nó đủ điện vào bình cấp cho đèn.! Chơi thì chơi GS hay Goble thì cũng được nhớ xem nó bảo hành bao lâu nhak.! hình như là 6 tháng

Hân lâm thích nội dung này.
  4. cakcumcum

cakcumcum Bằng A4

Vâng ! Trước là cảm ơn Mod đả duyệt bài mình nhanh chóng, sau là cảm ơn các ý kiến quý báu của các bạn ! Xe mình không đi GC hay Xenon gì cả, chỉ đơn giản philips và đồ điện linh tinh thôi ! Mình muốn đi thêm Ampe để thêm 1 số đồ chơi điện nho nhỏ cho xe mà thôi, vì đèn Eyes gắn trong cốp xe hao bình quá !
    Mình xin ghi nhận ý kiến các bạn !

5. van12387

van12387 Bằng A4

bạn mua 2 vĩ đèn đồng hồ gắn trong cốp cho đỡ hao
    bạn ko đi xenon thì xài 5A cũng ổn rồi

6. lamour7360

lamour7360 Bằng A4

Mình quất luôn 14Ah cho dư dã, sảng khoái khi chơi 2GC!!! ha ha ha ha.

7. YoyoB

YoyoB Bằng A2

Nếu có dịp bạn ghé topic xe của mình...mình đi bình 5a là đủ xài gòi ^^

8. ngantgu

ngantgu Bằng A2

cũng câu hỏi như trên mà mình đi wave rs 100 muốn thay bình 5ah có cần phải khoét hộc gì ko vi hộc zin nó bé tí, mấy a cho ý kiến dùm e

9. thuongtu

thuongtu Bằng A2

Không không các bạn ah ...mình bài kế cho nhé,, có 2 cách
    1 là bỏ bình củ thay bình mới lớn hơn
    2 là mua thêm bình mới nhưng vẫn xài với bình cũ ( trên diễn dàn gọi là dual ắc quy đó bạn)

Tuy nhiên theo mình thì nên bỏ cái bình cũ đi , ra đại lý ắc quy ( đừng mua ở tiệm sữa xe nó chém) mua cái ắc quy 7Ah giá khoảng 340k của Globe ( tay ga nên xài bình khô êm hơn) .. sỡ dĩ mình kêu bạn mua bình 7Ah vì tiết diện nó nhỏ , nhỏ hơn cả 5Ah (tiết diện nhé) ...
    Nouvo LX thì cần j chế chi bạn , có cái hộc chà pá đó để vào ..
    Còn nửa , không cần thay sạc làm gì , ắc quy lớn thì ampe lớn nó sẽ chứa điện nhiều hơn , tay ga dòng nạp mạnh lắm không cần thay attila hay làm điện gì đâu chỉ tốn tiền mà mất zin....
    Mình cam đoan 100% mà , mình có ông anh đi nouvo II chơi 2 xenon trên xe chỉ thay bình 7Ah không cần thay sạc mà chạy vi vu chưa thấy hết điện bao h

Các bạn vô đây xem thêm :
    http://vn.360plus.yahoo.com/lee_minh_thang

10. ruakon1405

ruakon1405 Bằng A2

Bạn không chơi xenon thì mình thấy bình zin vẫn ok mà. Mình đây đi GC-xenon mà vẫn dùng bình zin đc gần 2 tháng rồi mà vẫn đề đóm vẫn như xe zin.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...