vui buồn cảm nhận sử dụng GC xenon

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi AB-FI4455, 9/8/11.

1. anhtu_9019

anhtu_9019 Bằng A2

bản thân mình thì chơi gc cũng 2 năm rồi, chơi lexus tàu thoy nhưng đường cắt nét, ánh sáng thì tỏa rộng chứ ko gom sáng nhìu ở phía giữa như mấy cái H1 mori sau này, nhưng nói chung là cũng hài lòng.

thứ 2 là mình chưa có cái diễm phúc nào được thấy biker lên gc ngoài đường hàng xịn, vì có đi kế bên thì mới thấy, ko có cái nào thì gọi là ánh sáng khủng như mấy cái hình test as trên mạng hết.

thứ 3 là ánh sáng trên xe hơi, cái này thì quá dễ rồi, nhưng trong số 10 chiếc thì chỉ khoảng 2 chiếc là e thấy ánh sáng good, đường cắt xanh đẹp, còn lại đều ko thấy đường cắt đâu hết, cứ mờ mờ, nhất là mấy chiếc camry

Cuối cùng là nếu bạn quyết định lên Gc, thì NÊN chế dưới mặt nạ (tức là ko chế trên chóa đèn đó ! ) , cái này thì tùy thẩm mỹ và tùy xe thoy, và nên chọn GC fa cos, các loại GC fa cos hầu như đều có ốc chỉnh màn che, bạn có thể canh sao cho đường cắt đẹp nhất (mấy cái fa cos TQ lun AE,xenon thì mình ko biết ),
    chế trên chóa thì sau khi chế, các shop chỉ giao cho bạn cái chóa thoy, về là gắn, ko chỉnh được gì hết, mà mình thì thấy đa số các shop bi giờ đều làm rất ẩu, lợi nhuận là chính, đường cắt nhòe, ánh sáng lúc cao lúc thấp

2. AB-FI4455

AB-FI4455 Bằng A3

hay wá...tại bác nha..lại làm ý chí em tăng cao rùi.mà bác đi xenon j vậy?trắng hay vàng,giá bao nhiu

3. VanKiepSau

VanKiepSau Bằng A2

theo mình thì nên lên Gc cho xe, vì vừa thầm mỹ, vừa sáng tốt
    các bạn nào chỉ cần thẩm mỹ mà ko cần sáng thi nên chơi hàng tàu cho nó rẻ,bóng-ballast-gc tàu luôn .
    bạn nào cần cả 2- thẩm mỹ,độ sáng thì nên lên Gc theo xe và làm trong mặt kính( như này độ sáng hơi giảm ).
    còn bạn nào ko cần thềm mỹ,chỉ cần sáng thì nên làm Gc trần,tuy hơi xấu nhưng độ sáng phát huy 100%, ko bị mặt kính cản sáng. mình cũng đam mê Gc nên từ trước tới h đi khá nhiều loại Gc, h cũng đang có ý định lên Gc trần cho sáng, đi trong mặt kính cảm thấy vẫn ko khoái lắm ;)), khuyên ae nên dùng hàng theo xe, đủ bộ gc -xenon-balalst theo xe thì ok rồi. nếu có clear lens thay nữa thi càng ok.

4. AB-FI4455

AB-FI4455 Bằng A3

ae cho hỏi..mình nên xài xenon trắng(6000k) hay xenon vàng(4300k) vậy....em thík trắng lắm nhưng sợ hugo chú ý wá..mà nghe nói trắng khi đi trời mưa thì kg thấy j hết phải kg ạ

5. yoshi2768

yoshi2768 Bằng A4

mình dang di 6000k gc lexus tháo xe nè bạn.ánh sáng sáng lắm ai nc di choy` mưa ko thấy gi`.nếu ban có mún lam gc thì có thể lien hệ inbox mình mình dẫn wa chỗ thằng a lam gc cho.lam bao đẹp cho bạn.canh chỉnh as rất good.(khuyen ban ko nên lam chỗ bậy bạ,nân lam mấy chỗ có tiếng thì tốt hơn) .thân:D:D

Nam tvCutiii thích nội dung này.
  6. Tringuyennouvo

Tringuyennouvo Bằng A3

ý kiến thực tế nè =D> thời giờ công nghệ lăng xê quá !
    8-| mà ai chơi hàng tháo xe thì dư dã lắm , 1 bộ rất chua ! lúc dó mới tính kinh tế , mua cái tầm tầm thôi , còn lại lên thêm thứ khác !!! đa phần gắn GC di trong TP để kiểng cho ng khác nhìn , theo xu hướng , nhất là ở cung dg nguyễn trãi :))

7. M.Hoang

M.Hoang Bằng A2

Lên gương cầu rồi không muốn xuống zin đâu bạn. Chỉ muốn lên cái xịn hơn sáng hơn thôi hihi

8. Love@i

Love@i Bằng A4

:( Có 1tr5 trong tay tính lên GC mini 2in china cho con EX mừ các bác bảo ánh sáng tồi ntn thì chán quá huhu, đường về quê mình nhiều chổ cũng hok có đèn nên cần ánh sáng ok tí là đc rùi mừ h với cái chi phí bé tẹo ấy thì đam mê hết nổi hix

9. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Có tiền cho bộ xịn thì tốn kém quá cũng buồn, mà sáng đã quá lại vui :D
    Chơi bộ rẻ tiền thì vui vì có xenon rồi mà tốn có ít. Đi đêm sáng hổng bằng ai thì lại buồn :(

Khổ các bác ghê ;))

1 person likes this.
  10. phikhoahoc

phikhoahoc Bằng A2

em vừa mới lên XENON cách đây 1 ngày.loại XeNon gật gù dành cho đuôi M5 không gương cầu cảm nhận đúng là
    Rực Sáng 1 Vùng TRời nhất là lúc đi pha toàn thấy bàn con nhá đèn liên tục bảo mình mở đèn cos hi hi..
    công nhận đi xenon khoái thật.vì xe em là Wave 2 đèn nên em gắn thêm OSRAM SILVER STAR +50% khi nào hứng thì cho cả 2 đèn cùng sáng.lúc nào sợ hugo thì cho OSRAM SILVER STAR sáng.lúc nào mà cảm thấy điện yếu thì chỉ cho mỗi xenon sáng thôi
    chỉ biết nói 1 từ tuyệt

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...