Wave s110 zin gắn bxc dream 125 bị hụp. Mong mọi người tư vấn giúp em

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi xuanthy93, 6/3/19.

1. xuanthy93

xuanthy93 Tập Lái

[​IMG] Tình hình hôm nay là 6/3/2019,hôm qua em có gắn vào con wave s110 bình honda dream 125. Sau khi gắn thì chạy khá là ngọt như đường. Nhưng khi vít ga lên thì bị hụp,mà vặn ga lên thì vẫn có thể lên tốc độ tiếp. Em nghĩ là dư xăng ??
    Xe em zin,không lửa,ko trái,chỉ rớt đầu cạo khói các thứ.
    Về vấn đề chỉnh ốc gió và ganti thì em đã nới con ốc gió muốn lòi ra ngoài mà chạy vẫn dư xăng ???
    Khía cạnh không phải dư xăng thì do gì ạ
    Cãm ơn mọi người đã cho em ý kiến

2. rango

rango Bằng A4

Chỉnh k đc thì ra thợ ng ta canh lại xem sao. Nhiều khi mua trúng bình bị cắn thuốc à

xuanthy93 thích nội dung này.
  3. xuanthy93

xuanthy93 Tập Lái

Cãm ơn bác,em qua bên 2k canh lại rồi,hết 600k thay gích-lơ,có gắn thêm cục mobin uma xăng cơ 350k,chạy Dyno thử luôn. Giờ mọi thứ êm ái nhẹ nhàng. Chạy hổ báo thì có hơi hao xăng tí.

4. hoangphucsg

hoangphucsg Bằng A2

Thay giclo mà 600k, nghe hơi thốn nhẹ hì hì

5. dior

dior Bằng A4

Chạy dyno thử 1 lần đâu có rẻ đâu. Ng ta đầu tư máy móc đồ nghề canh chỉnh cho mình, mình muốn chơi thì phải trả lại cái mà ng ta đầu tư chứ

chucvirus thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...