Kỹ thuật Xe tay ga grande bị lỗi bộ nồi côn không khắc phục được, ai mua thì nên cân nhắc nhé

Thảo luận trong 'Công nghệ mới' bắt đầu bởi gacon_hocit, 5/3/17.

1. Ngocbich1990

Ngocbich1990 Tập Lái

Bạn ơi xe mình mua tháng 9/2015. Tầm 2 tuần nay ga xe lúc được lúc không. Đèn vàng cũng thế. Đi thì vừa giật vừa kêu (tuy không to). Lúc mua mình quên không lấy bảo hành (đúng ra là được phụ huynh mua nên tí tởn cười chứ chả quan tâm cái gì) nên chỉ đem ra tiệm sửa xe để thay dầu máy. Gần đây thấy xe có biểu hiện trên mình mang ra tiệm vì nghĩ acquy hỏng. Thay acquy xong về vẫn bị lại đem ra. Anh thợ bảo xe không bị sao cả, cái này là do lỗi sản xuất. Mình lên mạng tra mới biết từ năm ngoái yamaha đã triệu hồi hơn 100.000 xe grande sx từ 2014 đến t3.2016. Mình gọi cho tổng đài hỏi cách xử lý. Nói chung tư vấn viên cũng lịch sự nhiệt tình giải đáp thắc mắc. Có điều mình rất không hài lòng về cách làm của hãng: khi mình mua xe đại lý đều có thông tin của mình (địa chỉ, sđt) thế nhưng khi có thông tin về lỗi hỏng không hề thấy đại lý thông báo tới khách hàng, mà biết mình chưa lấy phiếu bảo hành cũng chẳng thèm nói gì. Mà mình thì mù mờ về xe nên chẳng bao giờ tìm hiểu xe cộ. Ai có ý định mua xe nên tìm hiểu thật kĩ, đừng như mình gà mờ quá

gacon_hocit thích nội dung này.
  2. gacon_hocit

gacon_hocit Tập Lái

chia buồn cùng bạn nhé, tôi đây gọi lên hãng cả chục lần nó hẹn sẽ trình lên bộ phận liên quan sẽ gọi lại giải đáp cho tôi đến nay ko thấy ai gọi nên thôi xem như vứt xe vậy, hãng nó còn bỏ khách thì còn đợi ai nữa bạn

Ngocbich1990 thích nội dung này.
  3. Ngocbich1990

Ngocbich1990 Tập Lái

Số mình nhọ mua 2 lần xe gặp toàn hãng "không thể tin nổi". Eliza và gran. Huhu tương lai chắc là kiếm 1 em mini nhật cho nó đỡ mệt mất

trinh nguyen thích nội dung này.
  4. nhatngduc

nhatngduc Tập Lái

Thay thử lò xo bộ guốc văng hoặc kéo dãn ra nhé, nhưng phải nhớ thứ tự của guốc văng.

tranngochai1979 thích nội dung này.
  5. kupid

kupid Bằng A4

người ta thiết kế lâu dài đó mà , mới lò xo 3 càng còn căng cứng kêu cộc cộc do bung ra xếp vào bị đá, ý đồ đi lâu dài lò xo giãn ra nó dịu lại sẽ hết, nhưng tình thế này thì thay 3 lò xo 3 càng nhẹ chút là ok à

6. seodvg2016

seodvg2016 Tập Lái

bệnh mãn tính của xe mà

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...