Lái xe an toàn Xin ý kiến về việc mũ bảo hiểm 3/4 fullface cho những xe PKN, tay ga, xe máy

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi tanvu94, 9/2/14.

1. tanvu94

tanvu94 Tập Lái

Em xin mọi người cho em 1 ý kiến
    hiện tại giờ em đang đi AB125 đội MBH 3/4, tại sao em chạy đường nội ô TPHCM mà mọi người cứ nhìn chằm chằm em vậy http://blog.uhm.vn/emo/hodo/8.gif, em thì sợ nguy hiểm thôi, biết đâu đang chạy đàng hoàng tai nạn từ đâu trên trời đập xuống nếu có té ngã gì cái đầu mình nó cũng quan trọng đó chứ, lúc trước em có đọc ở đâu 1 dòng chữ " Mũ bảo hiểm giá rẻ bao công an không bao đầu"
    nếu như anh/chị mà tham gia giao thông ở các nước khác như HQ mà đội nón 2/4 như ở VN này thì đảm bảo 100% mấy bác sẽ bị cs dừng xe vì mũ bảo hiểm ko đủ an toàn. vì vậy em xin mọi người cho em ý kiến với

#1 tanvu94, 9/2/14
    Sửa lần cuối: 9/2/14
  2. king_drift

king_drift Bằng A2

cần j ý kiến bạn ơi,thích thì đội thôi à (nếu bạn k quan tâm tới ánh mắt của người đi đường) an toàn thì an toàn thiệt,nhưng ở VN mình có mấy ai thèm để ý việc đó đâu,sợ công an chứ k sợ luật,thái lan đi bão toàn 3/4 và full face k hà

3. tam_rider

tam_rider Bằng A1

minh vip người ta mới nhìn a ơi

4. Shion Uzuki

Shion Uzuki Bằng A4

Em sáng đi làm mỗi ngày ở SG (chạy từ tỉnh lên) toàn chơi fullface, em chỉ đi Wave thôi ạ, 8 năm rồi, chả thấy ai ý kiến gì. An toàn là trên hết.:75:

5. Iruna

Iruna Bằng A2

Đội cho mình thì kệ thiên hạ dòm ngó bro ơi, nhưng mà cái nón bh lớn cũng vài cái bất tiện

1/ Đa số loại 3/4 đều ôm sát nên kẹt xe khá là nóng
    2/ Giữ khá là mệt vì ko phải cốp xe nào cũng vừa em nó, mà hở ra là đi cái nón mắc tiền liền

6. me_susu_carot

me_susu_carot Tập Lái

Cần gì ý kiến ý cò Bác ơi,thích là nhích !Bác nhìn xem người này chạy xe số mà đội full face cũng oai cũng đẹp zai như ai nè!

https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/t1/1622769_1461169844106410_1015338742_n.jpg

7. Ni9ht_kid

Ni9ht_kid Bằng A4

_ chẳng có chuẩn nào cho xe phải phù hợp nón cả :) (ko tính xe lạ).

8. tanvu94

tanvu94 Tập Lái

nhưng vấn đề ở đây là đội cái nón 3/4 hoặc fullface chạy đường nội ô thành phố kìa, mấy anh,chị,cô,chú,bác, và mấy em nhỏ nhìn mình cứ như người trên sao hỏa mới ghé trái đất ý :-??

9. Shion Uzuki

Shion Uzuki Bằng A4

Nói chung nếu muốn thoải mái mà không lo tới cái đầu thì đi nội thành chỉ cần đội nón nửa đầu là được rồi. Đi đường trường mới thấy nón fullface được nhiều thứ.

10. heubu

heubu Bằng A2

chắc chọn sz rộng chút nên đầu bự hơn mình như đèn gt ai cun nhìn chờ đèn chứ gi :12::12:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...