YZF-R1|CBR1000RR | Nhờ anh em phân tích | so sánh | giúp đỡ | giá cả

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi trandithao, 8/2/10.

1. trandithao

trandithao Bằng A1

Đã mua và đã bán:(.tập trung tiếp tục cho sự nghiệp. tạm thời giã từ sự nghiệp PKL!

#1 trandithao, 8/2/10
    Sửa lần cuối: 30/12/11
  2. Sony Ericsson

Sony Ericsson Bằng A2

2 con con nào cũng khủng bố cả ... Mình thấy tận mắt con R1 thì quả thật nó to vô đối (So với mình đứng kế nó) => Có vẻ hơi khó nài , vì vừa nặng lại vừa tốc độ :) (1000cc lận có phải chơi đâu)

Yamaha YZF-R1 thì nghe nhiều người nói là ông hoàng tốc độ trong phân khúc 1000cc rồi , còn Honda CBR1000 thì ;)) chắc cũng ko thua đâu .

=> Nếu chơi PKL thì mình sẽ chọn Honda CBR1000 vì Honda đã có tiếng về độ bền , R1 quả thật rất đẹp nhưng mình cảm thấy nó to so với mình nên sợ nó nài mình thì có mặc dù rất thích kiểu dáng hiếu chiến của R1 ! :) (Ý kiến của mình nha)

Giá cả bác muốn hỏi là gia mua mới tinh luôn hay là giá đã qua sử dụng , theo mình bác nên hỏi bác NewSol áh , mình thấy bác đó bán xe PKL nhiều & toàn xe đẹp hok ah ! ;))

3. ddbb_106

ddbb_106 Bằng A2

tư vấn về mua r1 hay cbr 1k thì cũng khó nói,2 chiếc xe thuộc cùng 1 dòng sport nhưng tính cách khác nhau hẳn,r1 09 có mod chỉnh chế độ như su 750,1k,mod a như xe trường,máy đứng nhưng tiếng nổ như máy V,lấy vận tốc nhanh nhưng hỗn ga,thích hợp cho ai từng chơi nhiều xe và có kỹ thuật lái cao, vì khó control.
    cbr 1k 09 dáng ngồi đẹp,ga nhanh nhưng mượt,không táp,dễ control hơn r1 nhưng cũng không là 1 chiếc xe đơn giản,đều phải có kỹ thuật lái tốt và điêu luyện,bô hú 4 máy đứng đặc trưng.
    còn về kiểu dáng thì tùy người tùy sở thích,rất khó bàn.
    chúc anh tìm được xe ưng ý, cbr lọt váo tầm 17k-22k cho xe lướt có options.r1 hiện đang có xe rất nhiều options dữ nhưng giá rất đẹp.r1 từ 18,19-23k.

4. SiPotBai

SiPotBai Bằng A4

R1 nhỉnh hơn CBR 1 chút về tốc độ và kiểu dáng(CBR 09 kiểu dáng củng ko phãi bắp đâu à nha)
    nói chung là R1 "nặng ký" hơn CBR 1kí chút xíu
    2 con đó con nào nài củng khó và con nào cũng mạnh,an thua bạn thích hãng nào kiểu nào thôi
    show rôm đưa giá tùm lum là đúng roài,tại có cò đưa lên mà
    muốn mua thì tìm ng bán trực tiếp đó,dễ trã àm lại ko kê giá
    20k ẵm 1 con keng xà beng mới mài luôn
    chúc mau có xe

5. emgai

emgai Bằng A2

R1 cao hơn nhiều so với CB 1k rr, nhưng mà dàn đầu của nó thì thôi rồi :D

6. obeandbe

obeandbe Bằng A4

20k chẳng đủ mua 1 trong 2 con đâu cụ ơi
    r1 brand new bi h là 25k, cbr1k cũng 22-23k òy:X

7. nascar

nascar Bằng A2

sẵn các bro cho mình hỏi R6 2009 >=10000km hay mới 100% giá bây giờ ra luôn BS là bao nhiu nhỉ ?

8. obeandbe

obeandbe Bằng A4

date k9 mà đòi odo >10k thì hơi khó nha....có siêu nhân chạy mới nổi

10.000km/365 ngày = 28km....có nghĩa là bác chủ xe cũ là người siêng đi làm bằng xe motor, cho dù trời nắng hay mưa gì cũng chạy từ gò vấp sang q1 làm việc rồi về...:(

9. nascar

nascar Bằng A2

vậy mua mới thì bao nhiu các bro ??? còn mình có 1 chiếc R6 ở canada nhưng ko bik thủ tục nhập về đây làm sao....bro nào rành chỉ đường cho mình với....cám ơn nhìu.....năm mới chúc anh em biker 1 năm dồi dào sức khoẻ nha

10. Sony Ericsson

Sony Ericsson Bằng A2

Xe mới thì bác nên gọi đến các nơi bán xe mà hỏi , gọi BikeCity hay chỗ 45A 3-2 áh cũng dc , hay là qua phần "Siêu thị xe PKL" ráng kiếm đi , có mấy cái topic là shop xe đó , chịu khó mò rùi xem số DT , gọi đến hỏi , có gì đâu mà ngại ! :)

Mình nhớ là VN ko cho nhập xe PKL cũ về , chỉ dc nhập xe mới ! :)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...